Hạng B2
27/8/11
471
8
16
Re:Vỏ xe DUNLOP, trường hợp này có được bảo hành hay không?

Bên Dunlop đã xuống kiểm tra lốp! sẽ có kết quả và hình ảnh so sánh các trường hợp lỗi kỹ thuật hay đá chém cho các bác xem ah

Hạng D
27/6/12
3.375
993
113

Nếu được, bác chụp vài tấm hình cho anh em xem đi bác.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.225
113

Xin cam đoan với các bác là không có chuyện bảo hành ở đây, kể cả thưa kiện tới hãng. Cách đây vài năm mình cũng đã từng mua 1 bộ 4 cái lốp Good Year chống ồn tại Hồng Cường. Sau khi chạy được 1 tuần thì vỏ xe cứ xì hoài nhưng xì rất chậm đi khoảng 3 ngày thì bánh xe mới mềm. Đem qua Hồng Cường vá vì nghĩ là lỗ mọt, lúc thử nước bọt ra li ti nhỏ xíu. Vì vậy cho nên xì rất lâu. Tưởng vá xong là ổn, nhưng ko được như vậy. Đi vài hôm nó lại lò ra 1 lỗ khác và lại vá tiếp. Điệp khúc vá khoảng 2 lần nữa thì mình chịu không nỗi mới alo6 lên sếp trên của Hồng Cường. Sau khi xem xét thì bác ấy bảo bệnh này trong nghề gọi là "lòn hơi". Bác ấy hứa sẽ nhờ Cty Good year ờ TP.HCM giúp bảo hành. Chờ 2 tuần vẫn thấy im re và trong khi đó thì cứ 2,3 ngày mình phải đi bơm xe 1 lần. CHịu ko nỗi mình search ra số của GY ở HCM và gọi đến luôn. ANh chàng đại diện KT cũng trả lời a,b,c rồi hứa hẹn a,b,c,d....rồi cũng im re luôn. Rốt cuộc mất thời gian, tiền điện thoại rồi nhận được 1 câu trả lời từ GY là ko bảo hành lòn hơi. Nóng máu quá mình cũng định làm đơn kiện. Nhưng nghĩ lại chỉ có 1 cái vỏ mà thưa kiện vậy sẽ làm mình mất nhiều time và có thể sẽ ko được gì. Sau đó mình nói chuyện phải trái với Hồng Cường thì được giải quyết tình cảm bằng cách mua 1 cái vỏ mới với giá chỉ 50%. Trường hợp bác Cà rem như vậy mình nghĩ chắc cũng chả đi tới đâu.

Hạng B2
27/8/11
471
8
16

Một số hình ảnh đây các bác ah! thông tin kỹ thuật sẽ đc Dunlop báo lại sớm ah! (Nhưng chắc chắn là vỏ bác chủ sẽ ko đc bảo hành bởi vỏ đã bị vá một lỗ) cái này chắc bên em sẽ giải quyết bằng tình cảm và nhờ Dunlop hổ trợ cho bác chủ thôi ah

Hi vọng các bác sẽ tin dùng Vỏ xe Dunlop

Vỏ của bác chủ (Vết phía trên là vết nứt theo lời bác chủ)​
Một vết lủng do cán vật nhọn​
Chổ vá trên​
Vị trí bác chủ thắc mắc​
Bộ phận bảo hành Dunlop đang xem xét​

Hạng D

Một số hình ảnh đây các bác ah! thông tin kỹ thuật sẽ đc Dunlop báo lại sớm ah! (<span style=""color: #ff0000;"">Nhưng chắc chắn là vỏ bác chủ sẽ ko đc bảo hành bởi vỏ đã bị vá một lỗ)</span> cái này chắc bên em sẽ giải quyết bằng tình cảm và nhờ Dunlop hổ trợ cho bác chủ thôi ah

----------------------------
Vậy là vỏ mới mua, lỡ cán đinh coi như hết bảo hành.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: myphat0606
Hạng D
27/6/12
3.375
993
113

Chia buồn cùng bác chủ. Đã có kết quả cuối cùng.

Hạng B2
27/8/11
471
8
16

Xiaoka nói:
Một số hình ảnh đây các bác ah! thông tin kỹ thuật sẽ đc Dunlop báo lại sớm ah! (<span style=""color: #ff0000;"">Nhưng chắc chắn là vỏ bác chủ sẽ ko đc bảo hành bởi vỏ đã bị vá một lỗ)</span> cái này chắc bên em sẽ giải quyết bằng tình cảm và nhờ Dunlop hổ trợ cho bác chủ thôi ah

----------------------------
Vậy là vỏ mới mua, lỡ cán đinh coi như hết bảo hành.
Các hãng vỏ xe thì cái nào nó cũng qui định vậy hết ah!Kết quả cuối cùng vẫn đợi Dunlop trả lời nữa ah!
Hôm nào bác qua bên em gởi tặng bác nón bảo hiểm Dunlop với 1 cái dù bù vào cái xui của bác ah! còn khi thay vỏ mới bên em sẽ giảm giá cho bác

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.907
23.514
113

:)em dự đúng chóc,mịa nó sx vỏ xe bán bên MỸ mà sang đem đây lừa người VN!

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.907
23.514
113

cái vỏ xe đi 4 tháng tèo ,thằng sx như shit!

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113

Vậy thì đã rõ nhá. Từ nay em thêm kinh nghiệm, nếu thay vỏ mới mà lỡ cán đinh thì phải kêu cúu hộ về để còn bảo hành cái vỏ xe nhá.