Tập Lái
31/8/22
10
4
3
35
Chào các Cụ. Em đang gặp vấn đề nhờ các cụ tư vấn giúp...Em đang đi Mazda Premacy 2004 AT dạo gần đây ( khoảng 2 tháng ) xe em đi có hiện tượng chòng chành ( lắc lư kiểu như đi đường bị lồi lõm ) nhưng chỉ ở tốc độ khoảng 20-30km/h và ở đường nhẵn đẹp càng dễ thấy.cảm nhận rõ nhất khi trôi trên phố hoặc bắt đầu đi khi đèn xanh..

Trước đó em có kiểm tra thợ nói do hỏng rotuyn lái..em đã thay 2 rotuyn lái..đi vẫn bị.tiện em nhờ thợ kiểm tra nói bánh, thụt không sao.lốp chỏ mòn đều chứ không chửa phồng.( em chưa mang đi cân bằng bằng máy ) vậy hỏi các cụ nó là bệnh gì ??
Cảm ơn các cụ.

Xe Mazda Premacy bị chòng chành lắc lư, do đâu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/4/17
300
466
63
53
Nhìn mâm xe của bạn không phải là mâm zin theo xe rồi. Mình từng chạy xe này 3 năm mà không gặp trường hợp bạn nói. Mình nghĩ vấn đề nằm ở Mâm và bánh xe !

Hạng D
9/2/18
3.404
5.002
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Nhìn mâm xe của bạn không phải là mâm zin theo xe rồi. Mình từng chạy xe này 3 năm mà không gặp trường hợp bạn nói. Mình nghĩ vấn đề nằm ở Mâm và bánh xe !
Bác đi 3 năm mà ko biết đây là mâm zin theo xe à? Anh ấy sơn lại thui! E nghĩ vấn đề ở cao su chân máy hay phuộc.

Hạng B2
5/4/17
300
466
63
53
Bác đi 3 năm mà ko biết đây là mâm zin theo xe à? Anh ấy sơn lại thui! E nghĩ vấn đề ở cao su chân máy hay phuộc.
Chắc do già rùi nên mắt nhìn không rõ. Chỉ nhớ thông số lốp là 205/55/R15 thui. Xe này đi rất lành, ít hỏng vặt, chỉ có cái gầm hơi thấp thui.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
COn này già nhưng cũng lành bác kiểm tra 4 cây phuộc và dàn bánh béo chưa