Luật Giao Thông xin giúp đỡ

Hạng B2
7/1/08
207
23
18
kính thưa các bác trong diễn đàn, cho em hỏi cái nì tí. ngày 21 tháng 1 tới đây là em vừa tròn 18 tuổi, như vậy đã có đủ điều kiện để học(tự học do có người nhà hướng dẫn) và thi lấy bằng lái xe otô chưa ạ.em dc phép thi lấy bằng gì??cụ thể ra sao??
cho em hỏi chi phí hiện giờ để thi lấy bằng là bao nhiêu???tất cả các thủ tục đăng ký thi và lấy bằng.và nội dung thi lái xe ra sao ạ??em nghe nói có lý thuyết là làm trắc nghiệm và thực hành nữa phải không??xin các bác nói chi tiết ạ.với lại tài liệu ôn thi lý thuyết em có thể kiếm ở đâu ạ(phù hợp với năm ni) và có thể tìm trên mạng không??nếu có trên mạng thì bác nào có link không, share cho em với.

XIN CHÂN THÀNH CÁM ƠN CÁC BÁC RẤT NHIỀU !!!!!! ^^
{bác admin ơi! nếu em có post lộn chổ thì nhờ bác chuyện giùm em vào đúng chổ nha.thanks bác nhiều}

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội
Bác cũng có khá nhiều bài rồi, đã có bằng B1 (trên 4r) mà, chịu khó search trên 4r là đủ hết các thông tin mà bác cần, ví dụ: http://www.otosaigon.com/forum/m1384537.aspx

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Thi sát hạch để được cấp GP Lái xe, thí sinh phải đủ 18 tuổi, và phải có Giấy chứng nhận tốt nghiệp (Bằng Nghề) lái xe do một trung tâm đào tạo hợp pháp cấp. Chưa biết bác dự định gì khi có bằng lái, theo em bác nên học B2 (ko học B1) vì còn trẻ. Học phí và chi phí thì tùy nơi. Còn tìm tư liệu thì bác cứ bảo anh Gù giúp cho.

Hạng B2
25/3/08
492
4
18
my city SÀI GÒN 1
đủ tuổi lấy được bằng rồi bác,đăng ký 1 trường nào đó học,học xong chờ ngày thi,lúc đăng ký học họ sẽ đưa mình tài liệu...

Hạng B2
7/1/08
207
23
18
nhưng em mún tự học có dc không ạ.tại vì thời gian nì thì không có rãnh cho mí để đến trường học. còn bác phantan nói học bằng b2 là sao ạ.xin nói rõ hơn dc chứ?thanks

Hạng B2
25/3/08
492
4
18
my city SÀI GÒN 1
b1 chạy xe nhà không kinh doanh vận tải
b2 chạy kinh doanh vận tải
knightdragonlight nói:
nhưng em mún tự học có dc không ạ.tại vì thời gian nì thì không có rãnh cho mí để đến trường học. còn bác phantan nói học bằng b2 là sao ạ.xin nói rõ hơn dc chứ?thanks

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
www.google.com.vn Bác cứ tìm thứ gì liên quan đến chuyện học lái xe là xong

Last edited by a moderator: