Hạng C
2/5/11
770
32
28
vinhpapa nói:
tap_tanh_me_xe nói:
E lúc tết đi chiều VT về SG hết cao tốc e ra cầu Giồng Ông Tố quẹo phải Mai Chí Thọ đến đèn đỏ quẹo trái vào Lương định Của quẹo Trần Não lên cầu Sg luôn,không biết so với đường các bác hay đi như vậy có dễ đi hơn không
Đường Lương Đình Của đường nhỏ, xe đông, đến Trần Não phải đi 1 vòng qua bên kia mới lên cầu SG. Bác đi tết thì vắng chứ ngày thường thì em can bác
đường LĐC này xa hơn và khó đi hơn

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
tap_tanh_me_xe: Tùy nhà bác ở khu vực nào mà rẻ trái hay rẻ phải ngay tại Đồng Văn Cống ra Mai Chí Thọ. Nếu rẻ phải ra Lương Định Của thì tiện cho các bác ở Khu APAK, Metro, đi thẳng LĐC rồi rẻ phải lên cầu vượt Thủ Thiêm thì đến Nguyễn Hữu Cảnh, Thị Nghè, Hàng Xanh, v.v.
Nếu ra Mai Chí Thọ, rẻ trái vào hâm chui thì vừa ra khỏi hầm chui, rẻ phải vào Phó Đức Chính, phía trước là Chợ Bến Thành...nếu bác ở Q10, Q5 thì đi tiếp Vỏ Văn Kiệt chút chút...Ngoài ra, thay vì vào Đồng Văn Cống, chạy thẳng qua cầu Phú Mỹ là Q7, PMH, v.v.
Tốt nhất, chịu khó khám phá trên Vietbando trước là sẽ thấy nhiều hướng đi thích hợp mà bác cần.

Hạng B2
12/2/12
313
254
63
32
lô cốt HCM
Bạn em làm ở Đồng Văn Cống nói dạo này sáng trưa chiều tối xe nối đuôi nhau bò trên đường này. Từ khu hành chính quận 2 chạy ra nhập lane Đồng Văn Cống là một cực hình.
Đồng Văn Cống mở thêm 2 lane 2 bên và xây thêm cầu mới tại 2 vị trí cầu cũ mới cải thiện được tình trạng rùa bò.