Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
17/12/08
792
100
43
e cũng đang lăn tăn giống bác chủ! Căn hộ e đang ở quá chật chỉ được vị trí trung tâm Tp, E đang chuẩn bị có F1 nữa, e muốn tìm nhà riêng giá <1t6 ở khu Gò Vấp để có không gian cho bà xã làm việc (bà +nhân viên làm việc tại nhà) và chăm sóc F1.
Mấy bác tư vấn xem e có thể tìm được nhà tương đối 1 tý, xe hơi vào dc với tầm tiền 1t6 ko ạ?

Hạng D
14/5/08
2.538
21.795
113
tuannn nói:
e cũng đang lăn tăn giống bác chủ! Căn hộ e đang ở quá chật chỉ được vị trí trung tâm Tp, E đang chuẩn bị có F1 nữa, e muốn tìm nhà riêng giá <1t6 ở khu Gò Vấp để có không gian cho bà xã làm việc (bà +nhân viên làm việc tại nhà) và chăm sóc F1.
Mấy bác tư vấn xem e có thể tìm được nhà tương đối 1 tý, xe hơi vào dc với tầm tiền 1t6 ko ạ?

Em thây bác quyết định thế là chính xác, nếu bác có xe hơi hoặc thích dùng xe bus thì nhà ở trung tâm hay xa trung tâm 10km gần giống nhau về vị trí, ở ngoài có không gian, có cây xanh, rộng gấp 2-3 lần trung tâm mà giá lại tương đương. Hồi xưa em ở ngã tư Phú Nhuận, mất 15 phút xe máy vào trung tâm, còn giờ em ở GV, mất 40 phút xe máy hoặc 50 phút bus hoặc 1 tiếng 4B giờ cao điểm. Tiết kiệm được 1 tiếng đi lại mỗi ngày nhưng ở chật chội, mắc mỏ, không khí ô nhiễm v.v

1 tỷ 6 trên GV có thể mua được nhà có đất khoảng 60m2, diện tích sử dụng >150m2, còn hẻm xe hơi thì hên xui vì hẻm có thể tới 6m nhưng không có đường thông thì rất khó quay đầu do dân thường để chậu hoa trên vỉa hè, tốt nhất là nên tìm đường thông để khỏi quay đầu.

Cách đây 3 tháng em cần bán nhà em do cần tiền đầu tư, có người trả em 1t65, nhà em 4x15, trệt 2 lầu, DTSD 190m2, đường nhựa nội bộ trước nhà 8m và thông qua đường khác theo kiểu bàn cờ do là khu quy hoạch, cách dinh Thông Nhất đúng 10km, do phải trả 2% cò nên em chần chừ, sau vay được ngân hàng nên em không bán nữa. Thông tin để bác tham khảo.

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/12/08
792
100
43
Thank pác Koonjang, e đang nhờ người tìm nhà Gò Vấp đây, được thì vay mượn múc luôn !!

Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
fan audi nói:
Bác chủ thớt đang trải qua những giờ phút y hệt em cách đây đúng 1 năm. Hồi đó với tầm tiền của Bác bây giờ em cũng phân vân lắm không biết nên mua căn hộ hay chung cư, nhưng rồi loay hoay gần 2 tháng thì em đã quyết định mua 1 căn hộ ở Q6, lúc đó em cũng có thêm 1 lựa chọn là mua đất ở KDC Nam Hùng Vương (tầm khoảng 1tỷ) rồi xây nhà.Nhưng nghĩ tới cảnh phải chạy vạy lo hồ sơ, giám sát công trình nhà của mình, thủ tục này kia nên em đã quyết định ở Q6. Tới giờ vẫn thấy đó là 1 quyết định đúng đắn vì môi trường sống rât trong lành, lại yên tĩnh và cực kỳ an ninh. Ngay sau khi em dọn vào ở được hơn 2 tháng thì DL Đông Tây thông xe, giá đất ở khu Nam Hùng Vương tăng lên gần 70%. Nghĩ lại cũng thấy tiếc nhưng nếu mua đất thì chắc gì giờ được ở trong môi trường tốt ntn.
Em kể câu chuyện của em ra để cho Bác thấy nếu mình còn trẻ và với tầm tiền không nhiều thì nên ở căn hộ Bác ạ, nhà có đóng cửa đi chơi xa cũng không cần lo lắng có bị trộm viếng hay không. Và khi đi làm về mệt mỏi có được 1 nơi yên tĩnh mát mẻ để nghỉ ngơi.

Cảm ơn bác đã chia sẻ, vì hầu bao không rủng rỉnh nên khổ thế đấy. Em cũng đang tính, nếu tìm được miếng đất hợp ý thì mua, còn không thì quất căn hộ cho nó yên tâm, khỏi phải suy nghĩ nhiều.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.250
113
Vietnam
Em đang có căn nhà diện tích đất 4X18, diện tích xây dựng 12,5x4m (em trừa cái sân để xe), 2,5tấm. Đ/c: 68/2F đường Lê Văn Thọ, đi hẻm cà fê Hoàng Hạc vô, giấy hồng. Nhà này em ko ở khoảng 1 năm nay nên hơi lem nhem tí, em đang tính sửa lại, nếu bác nào có nhu cầu thì nhắn em nhá, giá bán 1.750 triệu.
Khuyến mãi toàn bộ đồ dùng trong nhà, giường tủ, bếp, điều hòa (3 phòng ngủ), bàn ăn...:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/4/07
107
1
18
hoaiphong99 nói:
Em đang có căn nhà diện tích đất 4X18, diện tích xây dựng 12,5x4m (em trừa cái sân để xe), 2,5tấm. Đ/c: 68/2F đường Lê Văn Thọ, đi hẻm cà fê Hoàng Hạc vô, giấy hồng. Nhà này em ko ở khoảng 1 năm nay nên hơi lem nhem tí, em đang tính sửa lại, nếu bác nào có nhu cầu thì nhắn em nhá, giá bán 1.750 triệu.
Khuyến mãi toàn bộ đồ dùng trong nhà, giường tủ, bếp, điều hòa (3 phòng ngủ), bàn ăn...:D

Nhà hướng gì, đường trước nhà bao nhiêu mét vậy bác?

Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
Trước đây em cũng trong tình trạng y như bác chủ thớt. Cuối cùng em quyết định làm cái căn hộ, vào ở ngay khỏe re. Bác xem Thái An chưa, hiện em đang ở Thái An. Em còn 1 căn lầu 12, 108 m2 cũng đang định bán, nếu bác muốn xem gọi em số: 0908.103.361, em tên Dũng.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.250
113
Vietnam
minh2809 nói:
hoaiphong99 nói:

Hướng Bắc bác ơi, đường hẻm trước nhà khoảng hơn 5m (2 cái oto tránh nhau được).

Hạng B2
15/4/07
107
1
18
hoaiphong99 nói:
minh2809 nói:
hoaiphong99 nói:

Hướng Bắc bác ơi, đường hẻm trước nhà khoảng hơn 5m (2 cái oto tránh nhau được).

Nhà có nước máy ko bác? Bác cho xin số cầm tay dc ko, em ko PM dc.

Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
xalovang nói:
Trước đây em cũng trong tình trạng y như bác chủ thớt. Cuối cùng em quyết định làm cái căn hộ, vào ở ngay khỏe re. Bác xem Thái An chưa, hiện em đang ở Thái An. Em còn 1 căn lầu 12, 108 m2 cũng đang định bán, nếu bác muốn xem gọi em số: 0908.103.361, em tên Dũng.

em cũng quan tâm tới Thái An hay Phúc Yên, nhưng em hãi cảnh kẹt xe ngay mũi tàu Cộng Hòa-Trường chinh vào khoảng 17-18 h hàng ngày. Mấy ngày rồi em có việc phải qua đó, ngày nào cũng bị dính. Bác PM cho em chi tiết căn hộ của bác đi.

Status
Không mở trả lời sau này.