Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
Vậy mọi việc đã rõ
1. Đèn xanh tròn quẹo trái OK : xxx ko bắt lỗi này, chú checker cãi cùn roài
2. xxx bắt vì bác ko nhường đường cho 2B đi ngược chiều lại: OK xxx đúng đã quẹo trái thì phải nhường đường cho xe đi thẳng hướng ngược lại

Vậy thôi. Khỏi lăn tăn, kết luận ngã tư này được quẹo trái liên tục
Mr.N nói:
Tôi thấy nhiều bác ở đây cải cứ như đúng rồi. Lại viện dẫn luật ra từa lưa làm như chỉ có mình là hiểu luật còn thiên hạ dốt và ngu hết. Thảo nào bác cheker ăn trên nói trước cũng đúng.
chienthang nói:
Bác bị xxx phán lỗi gì? cãi thế nào và xxx nói sao? bác nói cụ thể ra chứ nói chung chung là dính và cãi thua thì em đồ rằng tình huống này là bác giả định, ở đây đã tranh luận là phải có chứng cứ cụ thể, đèn xanh tròn mà màu xanh thì xxx nào dám bắt lỗi bác? khi đó đèn rẽ trái nó tắt ngóm rồi thì ai còn nhìn thấy nữa mà tranh luận.
Mr.N nói:
Cơ bản là em cũng bị dính ở đây rồi, cũng cãi và cũng đã thua xxx nên nói để các bác rút kinh. Để an toàn trước xxx, Em ủng hộ cách đi và khái niệm "ngã tư kép "của bác Cờ-chết-cơ ...dù bác ấy có khẩu khí hơi bị cao. Mà em thấy các bác khác móc lại cũng không kém...thôi dĩ hoà vi quý... cũng là chỉ bảo nhau kinh nghiệm thôi mà
Đây bác này hỏi trên tinh thần tìm ra cái đúng, chứ không phải cải lấy được thì em xin mô tả người thực việc thực đây. Có thể em gà, cải không lại, hay tay xxx đó giỏi nên em thấy hắn nói đúng.

Khuya hôm đó, đường vắng teo nên chắc không có chuyện lấn lane hay cắt dòng xe 2B đi thẳng gì cả, em cứ từ tốn chạy (vì đang chở F1 và tùm lum bông hoa Tết) và rẽ trái khi đèn đi thẳng xanh, đèn rẽ trái tắt . xxx môtô vèo lên chỉ gậy tấp lề...em bắt đầu đôi co với xxx...nói đôi co chứ cũng nhẹ nhàng thôi...sau 1 hồi bla bla..kết quả em thua là :
- Đây là ngã tư đặc biệt ( ngã tư kép hay đại lọai gì đó )...khi đèn xanh đi thẳng thì anh chạy vào ngã tư, rẽ trái rồi, ngừng lại chờ nhường dòng xe 2B ( của đường Lê Lơi) cho đến khi nào đèn đi thẳng xanh ( đèn đi thẳng của Pasteur ) thì anh chạy tiếp ( khi dòng 2B của Lê Lợi ngừng lại rồi ).
- Đèn rẽ trái không đỏ, anh thấy đèn xanh thì cứ chạy thôi...với lại khuya thế này có thấy 2B nào đâu, chẳng lẽ ngừng giữa đường chờ.
- Uh, nhưng mà luật ngã tư này nó vậy đó, anh không chịu thì bb rồi lên đồn cải với chỉ huy.
...bla...bla....mội hồi cuối cùng em lì xì ( cơ bản là em thấy hắn nói có lý, mình đi cải chắc cũng thua...và cũng Tết nhất rồi),
xxx cảm ơn còn chúc Tết em nữa...khà ...khà.

Vậy đó, em không bịa chút nào nhá. Do đó em mới kết luận ngã tư này gài hàng, đánh đố người lái 4B.
Bác nào khoái cãi và rãnh thì mời ra thực nghiệm. Nếu thắng xxx case này em xin ngã mũ khâm phục... còn ở VN mà nói lý thuyết, chưa cải hay gặp xxx dễ cho qua thì cho em xin...cám ơn người ta và dựa cột mà nghe đi.

Hạng F
18/9/10
7.496
2.405
113
54
Sài gòn
Bác này nói chuẩn nè
chienthang nói:
Vậy mọi việc đã rõ
1. Đèn xanh tròn quẹo trái OK : xxx ko bắt lỗi này, chú checker cãi cùn roài
2. xxx bắt vì bác ko nhường đường cho 2B đi ngược chiều lại: OK xxx đúng đã quẹo trái thì phải nhường đường cho xe đi thẳng hướng ngược lại

Vậy thôi. Khỏi lăn tăn, kết luận ngã tư này được quẹo trái liên tục
Mr.N nói:
Tôi thấy nhiều bác ở đây cải cứ như đúng rồi. Lại viện dẫn luật ra từa lưa làm như chỉ có mình là hiểu luật còn thiên hạ dốt và ngu hết. Thảo nào bác cheker ăn trên nói trước cũng đúng.
chienthang nói:
Bác bị xxx phán lỗi gì? cãi thế nào và xxx nói sao? bác nói cụ thể ra chứ nói chung chung là dính và cãi thua thì em đồ rằng tình huống này là bác giả định, ở đây đã tranh luận là phải có chứng cứ cụ thể, đèn xanh tròn mà màu xanh thì xxx nào dám bắt lỗi bác? khi đó đèn rẽ trái nó tắt ngóm rồi thì ai còn nhìn thấy nữa mà tranh luận.
Mr.N nói:
Cơ bản là em cũng bị dính ở đây rồi, cũng cãi và cũng đã thua xxx nên nói để các bác rút kinh. Để an toàn trước xxx, Em ủng hộ cách đi và khái niệm "ngã tư kép "của bác Cờ-chết-cơ ...dù bác ấy có khẩu khí hơi bị cao. Mà em thấy các bác khác móc lại cũng không kém...thôi dĩ hoà vi quý... cũng là chỉ bảo nhau kinh nghiệm thôi mà
Đây bác này hỏi trên tinh thần tìm ra cái đúng, chứ không phải cải lấy được thì em xin mô tả người thực việc thực đây. Có thể em gà, cải không lại, hay tay xxx đó giỏi nên em thấy hắn nói đúng.

Khuya hôm đó, đường vắng teo nên chắc không có chuyện lấn lane hay cắt dòng xe 2B đi thẳng gì cả, em cứ từ tốn chạy (vì đang chở F1 và tùm lum bông hoa Tết) và rẽ trái khi đèn đi thẳng xanh, đèn rẽ trái tắt . xxx môtô vèo lên chỉ gậy tấp lề...em bắt đầu đôi co với xxx...nói đôi co chứ cũng nhẹ nhàng thôi...sau 1 hồi bla bla..kết quả em thua là :
- Đây là ngã tư đặc biệt ( ngã tư kép hay đại lọai gì đó )...khi đèn xanh đi thẳng thì anh chạy vào ngã tư, rẽ trái rồi, ngừng lại chờ nhường dòng xe 2B ( của đường Lê Lơi) cho đến khi nào đèn đi thẳng xanh ( đèn đi thẳng của Pasteur ) thì anh chạy tiếp ( khi dòng 2B của Lê Lợi ngừng lại rồi ).
- Đèn rẽ trái không đỏ, anh thấy đèn xanh thì cứ chạy thôi...với lại khuya thế này có thấy 2B nào đâu, chẳng lẽ ngừng giữa đường chờ.
- Uh, nhưng mà luật ngã tư này nó vậy đó, anh không chịu thì bb rồi lên đồn cải với chỉ huy.
...bla...bla....mội hồi cuối cùng em lì xì ( cơ bản là em thấy hắn nói có lý, mình đi cải chắc cũng thua...và cũng Tết nhất rồi),
xxx cảm ơn còn chúc Tết em nữa...khà ...khà.

Vậy đó, em không bịa chút nào nhá. Do đó em mới kết luận ngã tư này gài hàng, đánh đố người lái 4B.
Bác nào khoái cãi và rãnh thì mời ra thực nghiệm. Nếu thắng xxx case này em xin ngã mũ khâm phục... còn ở VN mà nói lý thuyết, chưa cải hay gặp xxx dễ cho qua thì cho em xin...cám ơn người ta và dựa cột mà nghe đi.

Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
Phải chi bác comment như vậy bên thớt KIA hén. Hay quá!
Checker nói:
1-Khi đèn xanh đi thẳng mà xanh lên thì ta ...dừng lại, nhưng nhớ bật signal rẽ trái (xe sau muốn đi thẳng sẽ lách sang phải để đi thẳng, hoặc có vài chú không biết sẽ nhấn còi inh ỏi, cứ việc thây kệ hắn)
2-Chờ khi đèn đi thẳng đỏ thì lúc này đèn xanh rẽ trái mới bật và ta sẽ rẽ trái bình thường.

Chú ý: nếu ta ở sau một xe và có một chú đứng trước đang chờ đèn đỏ thì ta cũng phải chờ nhưng nhớ bật signal rẽ trái sẵn ( mặc dù đèn rẽ trái lúc này xanh), nếu hấp tấp đánh lái trái vượt lằn trắng để rẽ là xơi gậy. ( hàng trăm tên taxi Vinasun bị dính gậy chỗ này rồi).
Khi đèn xanh đi thẳng bật lên thì ta tiến vào vị trí đứng đầu và ....chờ tiếp cho nó đỏ lần 2 thì mới đi được.

Hạng B1
27/9/10
50
27
18
49
Một ngã tư phức tạp mà lúc nào cũng được quẹo trái là bất hợp lý, mặc dù đúng luật do cây đèn cùi bắp.
Bác checker tuy nói hơi khó nghe nhưng cũng là cách hợp tình hợp lý, một mặt cũng là cách đối phó với XXX.

Hạng D
30/8/10
1.254
270
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Chẳng hiểu các bác chạy kiểu gì mà để nó phạt.Ngày nào em cũng chạy theo lộ trình này,có thằng nào chặn xe đâu??? Xanh hay đỏ em đi tuốt.Em nghĩ nó chỉ phạt tội lấn line 2 vạch để rẽ trái thôi.

Hạng B1
8/4/12
86
3
8
HCMC
Em cũng nghĩ như bác này, sáng nào mà em chẳng đi làm đường này rẽ trái từ LL vào Pasteur, theo em hiểu là các xe được rẽ trái liên tục vì khi đèn chính đỏ thì đèn xanh cho rẽ trái sáng và khi đèn chính màu xanh thì tất nhiên là được đi tất cả các hướng trừ đường cấm. Các xe bị phạt là do nôn nóng rẽ trái cán 2 vạch liền khi đứng sau các xe khác đi thẳng chờ đèn xanh. Em đi tuyến đường này hàng ngày và chưa từng bị ăn gậy dù có xxx đứng đó.

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Các bác xem lại kỹ đèn và mũi tên chỉ hướng trên đường Lê Lợi, trước các giao lộ NKKN và Pasteur trong clip sau thì sẽ có câu trả lời cho mình thôi.
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=FaYC_P47mG0[/tube]

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
huythanhtv nói:
hình như là có đèn phụ rẽ trái phải ko bác XaGan ?
Ở ngã tư Lê Lợi và Pasteur : làn ngoài có mũi tên đi thẳng và rẽ trái, tuy nhiên trên cao có đèn rẽ trái. Vì vậy các xe rẽ trái trên làn này phải chờ đèn xanh mới rẽ, chứ không phải là được rẽ trái liên tục nhé. Các xe đi thẳng nên vào làn trong nếu không muốn chờ/phụ thuộc vào làn ngoài khi chờ đèn.

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
XaGan nói:
huythanhtv nói:
hình như là có đèn phụ rẽ trái phải ko bác XaGan ?
Ở ngã tư Lê Lợi và Pasteur : làn ngoài có mũi tên đi thẳng và rẽ trái, tuy nhiên trên cao có đèn rẽ trái. Vì vậy các xe rẽ trái trên làn này phải chờ đèn xanh mới rẽ, chứ không phải là được rẽ trái liên tục nhé. Các xe đi thẳng nên vào làn trong nếu không muốn chờ/phụ thuộc vào làn ngoài khi chờ đèn.
thanks bác !