Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
Tối hôm qua em ăn ốc quán 31a đường số 4 đó, mấy bác có off thì pm cho em sớm nha.

Hạng D
28/2/05
2.108
485
83
Việc sơn lại là để các ngành, các cấp họp giao ban trên quận họ tự kiến nghị nhau và làm chứ bác kiện Sở GTVT làm gì!
Việc còn lại là bác có dũng cảm tiếp tục kiện mấy thằng xxx kia lập bẫy phạt hay ko thôi!!!nếu chơi thì chơi cho chót thêm 1tuần nữa!!có khi đỡ tốn tiến phạt, lấy bằng về và quan trọng là giải tỏa ức chế của mình cũng như giúp mọi người khác tránh cái bẫy cũa tụi nó!

Hạng D
16/5/07
1.936
1.033
113
pqm7777 nói:
Giờ tiếp tục gửi đơn khiếu nại lên Sở GT Vận tải HCM hay Phòng CSGT Đường bộ CA Tp. HCM mấy bác?

Theo đại diện thủ trưởng đội CSGT Phú Lâm thì việc vạch sơn kẻ đường thuộc trách nhiệm của Sở GTVT Tp.HCM.

Em thấy anh cứ theo ngành dọc mà gửi đơn, hiện tai biên bản đuợc lập bởi đội CSGT Phú Lâm, nếu đội này không xử lý thì vựot cấp lên trên cấp quản lý đội CSGT Phú Lâm.

Nhiệm vụ của Sở GTVT là kẻ và lắp đặt biển báo giao thông để CSGT có căn cứ để điều hành và xử lý vi phạm giao thông.

Nếu có thể anh làm kiến nghị gửi Sở GTVT đề nghị kẻ hoặc chỉnh sửa biển báo đã bị hư hỏng, mờ, mất mát mà thôi.

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Khiếu nại khác với kiện bác caubasg ơi :D

Các văn bản hành chính về điều chỉnh giao thông đường bộ tại Tp.HCM là do Sở GTVT hay Phòng CSGT Đường bộ ra quyết định?! Mình gửi đơn khiếu nại lên đúng nơi thì đỡ mất công sức & thời gian.

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
deleted do trùng nội dung

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/2/05
2.108
485
83
Theo em việc điều chỉnh chỉnh trang tín hiệu giao thông thông thường để người dân kiến nghị đơn lẻ thì khó để ban nghành nó nghe mình mà chỉ sơn lại theo “định kì hay kế họach” , hay khi có bên P.CSGT kiến nghị, báo chí la làng thì may ra bên quản lí Cầu đường nó mới sơn lại cho còn không thì “ ko có quởn” và là cần câu cơm tụi xxx mà!

Ở đây còn 2 vấn đề
-Thằng xxx kia nó nói năng láo với bác, bác đã trị nó xong.
- XXX Phạt bác nhưng bác không phục vì bác ko cố tình do tín hiệu vạch đường quá mờ [/b]và cảm giác là cái bẫy cho nhiều người.NHƯNG rõ ràng thế nào là quá mờ để ko thấy [/b]thì cái này bác không nắm phần thắng và tụi xxx Phú Lâm rõ ràng cảm thấy tụi nó không thua nên mới vậy!!EM nghi bác nên cân nhắc cái này! Cái gì mình ko chắc thắng trên 80% thì phải suy nghĩ lại! Tụi này nếu yếu thế là nó xuống nước ngay chứ ko vậy đâu! Trừ trường hợp nó mờ gần như hết sơn thì bác chụp hình và tiếp tục khiếu nại lên P.CSGT Thành phố thì mới có khả năng thắng!

Em suy nghĩ vài dòng như vậy thôi ạ!Nếu lẽ phải kèm chứng cứ đủ mạnh thì tiếp tục ủng hộ bác khiếu nại tiếp, còn ko thì đi Bê Vàng gì đó làm li bia hạ hỏa hết tháng cô hồn coi như tháng 7 gặp lũ cô hồn sống vậy thôi!hihi!

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Cám ơn bác caubasg, việc cái vạch bị mờ thì rất chắc chắn rồi (7777 & rất nhiều bác sinh sống làm việc khu vực này khẳng định).

Thật ra lý lẽ của mình là Phòng CSGT đường bộ HN đã có văn bản không được thổi phạt vạch mờ, biển báo bị che khuất rồi thì Tp.HCM cũng nên làm như vậy mới đảm bảo tính minh bạch & công bằng cho người tham gia lưu thông.

Sau cuộc họp ngày hôm qua, đội CSGT Phú Lâm mới cho đi chụp lại ảnh hiện trường vi phạm, trong khi quyết định xử phạt họ đã ra rồi, không rút lại được. Khiếu nại là quyền của mình thôi, thắng hay thua không quan trọng, miễn là đáp ứng được việc cảnh báo cho người tham gia lưu thông ở khu vực này & có câu trả lời chính thức của Phòng CSGT cho trường hợp này, phía đội CSGT Phú Lâm cũng "bớt rình" đi, họ mà rình phạt thì cứ đứng canh me ở đó, 1 ngày phạt vài trăm xe là ít.

Hạng D
14/10/09
1.967
202
63
Ủng hộ bác 7777 tiếp tục chiến đâu để anh em đi đường an tâm hơn

Hạng D
24/8/09
1.768
905
113
Chia buồn cùng Bác 7777 tuy nhiên vẩn ủng hộ Bác kiện tiếp vì đâu có mất gì. ( lâu lâu ôn lại văn chương chử nghĩa chút cho nó động não ) đằng nào thì cũng phải 30 ngày mới lấy Bắng lái ra được. nộp đơn bên C.A. đừng nộp bên GTCC .