Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
Chổ cua này ngày nào em cũng đi.Vì nếu đi thẳng ADV ra KDV thì sợ kẹt xe ở bùng binh nên em cũng hay chọn hướng này đi.Cám ơn 7777 nhé.Chắc hôm nay phải chịu khó bò ra tí mới quẹo rồi.

Hạng D
24/8/09
1.768
905
113
em ủng hộ Bác 7777 làm đơn thưa cái thằng xxx láo cho nó chừa. theo em biết thì xxx nào lập biên bản mà người vi phạm viết thêm vô biên bản thì chĩnh xxx đó phải lên giải trình với xếp trước khi ra quyết định phạt, vụ của Bác 7777 xxx còn ra ra hiện trường ghi nhận nữa thì theo em không phạt đâu. mền nắn rắn buông bây giờ Bác 7777 làm um lên có khi xếp của nó phải xin lỗi còn thằng xxx láo kia cho qua đội chống ma tuý.
Bác cứ phan cho em một câu Tôi luôn luôn ý thức chấp hành luật lệ giao thông nên việc vi phạm là do không nhìn thấy vạch kẻ đường vì đã mòn hết . tôi không chấp nhận thái độ của người cảnh sát nhân dân ăn nói với dân như dân chợ búa quát nạt hăm doạ .

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Sáng nay vừa tham khảo ý kiến Luật sư, hiện HCM không có văn bản nào về việc không thổi phạt trong trường hợp vạch sơn mờ, biển báo bị che khuất. Tuy nhiên, sau khi nghe tình huống của 7777 trình bày, luật sư ban đầu yêu cầu gửi thư kiến nghị thành đơn khiếu nại:
1. Vạch sơn kẻ đường dành cho người đi bộ bị mờ, bằng chứng có người đại diện của phòng xử lý vi phạm đi cùng với người vi phạm trở lại hiện trường & báo cáo qua đt với thủ trưởng đơn vị;
2. Hành vi, phát ngôn của Thượng sỹ Nguyễn Trung Thành số quân 281-660 đối với người tham gia lưu thông tại địa bàn mà anh này công tác (hù doạ, cầm giấy tờ xe chạy về đơn vị mà không lập biên bản tại hiện trường, không cho người được cho là vi phạm Luật GTĐB ghi ý kiến vào biên bản vi phạm hành chính, phát ngôn CSGT không bao giờ sai...);
3. Thay vì cảnh báo với đơn vị về việc vạch kẻ đường bị mờ & bay hết sơn, trưa 12g00 (theo biên bản ghi) đứng giữa trưa nắng nôi để.. rình thổi phạt :D.

Trưa nay 7777 quay lại trụ sở đội CSGT Phú Lâm xem các đồng chí ấy muốn xử lý thế nào, rồi mới viết đơn khiếu nại sau.

Hạng B2
16/5/09
308
42
28
Ủng hộ tinh thần với bác , chúc bác bác thành công trên con đường tìm công lý cho người dân ( nói thế cho hoành tráng )

26/7/10
1.793
2
0
- Cứ thế mà làm Bác Minh nhé , lưu ý cần phải kiên quyết,dứt khoát nhưng tuyệt đối cố gắng kiềm chế , hoà nhã không nổi nóng , đôi co sẽ dể dẫn đến hành vi chống người thi hành công vụ . Có gì Alo tiếp nhé , riêng cái việc đồng ý cho mình ghi ý kiến vào BB và cử người có trách nhiệm cùng mình đi thực địa hiện trường là mình đã đạt được 50% thành công rồi . Cố lên nhé .

Hạng B1
25/1/10
59
0
6
Bác xui rồi , mình không bao giờ cãi lại nó đâu , cho nó ít tiền , để nó câm cái mồm , khỏi rắc rối .

Hạng D
16/5/09
1.437
211
63
Ái chà, mình cũng thường xuyên đi theo cung đường này mà có bao giờ để ý đến vạch kẻ dưới đường đâu??? cứ ôm cua sát con lươn bên trái không hà. Hầu hết các xe khác, nhất là taxi đều đi tương tự.
Mai mốt chắc đổi tuyến chạy ADV thêm chút nữa vào khu Phú Lâm D rồi đâm ra lại Kinh Dương Vương cho chắc ăn, có điều đường nhỏ hẹp hơn.

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Không ôm sát con lươn bên trái thì chúng ta phải chạy lên giữa đường mới được quay đầu, mà phía chiều ngược lại toàn xe tải nặng, xe ben, xe bus chạy lên + khuất tầm nhìn ==> tai nạn là cái chắc (xem cái ảnh 7777 post bên trên)

7777 sẽ kiến nghị hoặc vẽ lại vạch kẻ đường cho thật rõ hoặc đặt biển báo nguy hiểm khi quay đầu xe hoặc đặt biển cấm quay đầu xe ==> tập trung đi vào đường ADV nối dài để vào khu Tên Lửa thì 100% là xảy ra kẹt xe vào giờ cao điểm vì tại khu vực này đường hẹp, người mua bán hàng rong/ giày dép quá nhiều + công nhân đậu xe mua bán trả giá ngay dưới lòng đường.

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Đọc bài của bác mà bức xúc thật, tiền thay vì đóng phạt bác lấy làm phí kiện tụng tới cùng coi như tiên phong cho phong trào chống lại xin đểu đi bác. Em tin là sẽ có nhiều người theo chân bác