Hạng B2
17/4/08
125
1
0
Ủng hộ vụ Bê vàng của bác X108, nhớ cập nhật thông tin Minh nhé, hôm rồi em cũng bị đoàn Phú Lâm lừa phạt một lỗi rất oan ức và rất tào lao, kết quả là 800k và giam bằng 30 ngày híc híc, cú không chịu được.

Hạng B2
10/5/07
119
2
18
Chia buon voi Bac chu thot ! Den gio toi van ko hieu tai sao toi phai dong thue thu nhap hang thang de tra luong cho nhung thang xxx mat day nhu vay ! An noi voi cu xu voi dan cu nhu giang ho. Chac tui no ko biet luong cua tui no, do tui no dang mac tren nguoi la do dan dong thue chang ???

Hạng D
3/1/09
1.294
10.471
133
phucminh nói:
Lỗi của Minh nằm trong Mục số 7, bảng tổng hợp dưới đây, áp dụng cho SG và HN (phạt 600k -1.00k, giam GPLX 30 ngày)

Em đọc cái mục số 7 này và theo hình thực tế của bác chủ thớt sao em không hiểu cái tình huống vị phạm này lắm ( kể cả trong trường hợp vạch sơn không mở đi) . Nếu có vạch sơn liền (chạy sát con lương) chạy dài suốt con đường thì đi đúng , chứ cán mấy cái vạch cho người đi bộ thì làm sao phạm lổi ?

Hạng D
3/1/09
1.294
10.471
133
Em mới coi cuốn luật thì ở chổ bác chủ thởt quay xe phải có vạch sơn liền màu vàng chạy dọc chính giửa , xxx bắt bác ở lổi cán vạch này rồi

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
pqm7777 nói:
Sáng nay vừa tham khảo ý kiến Luật sư, hiện HCM không có văn bản nào về việc không thổi phạt trong trường hợp vạch sơn mờ, biển báo bị che khuất. Tuy nhiên, sau khi nghe tình huống của 7777 trình bày, luật sư ban đầu yêu cầu gửi thư kiến nghị thành đơn khiếu nại:
1. Vạch sơn kẻ đường dành cho người đi bộ bị mờ, bằng chứng có người đại diện của phòng xử lý vi phạm đi cùng với người vi phạm trở lại hiện trường & báo cáo qua đt với thủ trưởng đơn vị;
2. Hành vi, phát ngôn của Thượng sỹ Nguyễn Trung Thành số quân 281-660 đối với người tham gia lưu thông tại địa bàn mà anh này công tác (hù doạ, cầm giấy tờ xe chạy về đơn vị mà không lập biên bản tại hiện trường, không cho người được cho là vi phạm Luật GTĐB ghi ý kiến vào biên bản vi phạm hành chính, phát ngôn CSGT không bao giờ sai...);
3. Thay vì cảnh báo với đơn vị về việc vạch kẻ đường bị mờ & bay hết sơn, trưa 12g00 (theo biên bản ghi) đứng giữa trưa nắng nôi để.. rình thổi phạt :D.

Trưa nay 7777 quay lại trụ sở đội CSGT Phú Lâm xem các đồng chí ấy muốn xử lý thế nào, rồi mới viết đơn khiếu nại sau.

Bác chơi chít mẹ thằng đó cho e,vì xe e nó kg còn zin nếu zin e cũng chơi nó rồi( vì cũng có người bảo kê cho e nhưng khi chơi nó rồi thì hắn sẻ đâm e hoài)

Có thông tin gì báo ae nha bác

Hạng F
26/2/07
5.096
440
83
Xứ dừa Miền Tây
hoack nói:
Em mới coi cuốn luật thì ở chổ bác chủ thởt quay xe phải có vạch sơn liền màu vàng chạy dọc chính giửa , xxx bắt bác ở lổi cán vạch này rồi

Ko phải bác ạ. Quay đầu xe ở làn đường dành riêng cho bộ hành ....

Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
Híc, dù có thắng kiện nhưng quay về Bê Vàng thì bác 4so7 cũng tèo vài xị, tương đương tiền đóng phạt

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Sáng mai hết Lễ em lên nộp cái đơn khiếu nại rồi tính,

Nếu xxx thua Bê Vàng 7777 lo,
Nếu xxx thắng Bê Vàng X108 & 87namsau lo

Hạng B2
21/4/08
328
11
18
mịa mấy thằng trẻ này láo lắm bác kiện cho nó suốt đời ngốc đầu lên k nổi luôn.mới đeo có thượng sĩ mà láo.