Hạng B2
17/4/08
125
1
0
Ah ha, lâu lâu lại có cơ hội tụ tập, 87namsau có mặt, hẹn gặp các bác chiều nay.

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Vừa họp xong lúc 15g20 với đại diện lãnh đạo đội Phú Lâm & tổ trưởng tổ xử lý vi phạm,
1. Thừa nhận Thượng sỹ Nguyễn Trung Thành có những sai phạm trong phát ngôn, tác phong & hành vi không đúng mực với công dân: xử lý kỷ luật theo quy định của ngành. Trước mắt cho về đơn vị... giữ xe.
2. Không thừa nhận vạch kẻ đường bị mờ, ra quyết định xử phạt 800k + tạm giữ GPLX 30 ngày. Lập biên bản đã xử lý khiếu nại, chuyển lên phòng CSGT Tp. HCM báo cáo vụ việc.

Chiều nay 6g mời các bác gần khu CV Phú Lâm đến họp mặt Bê Vàng xem có nên tiếp tục gửi đơn khiếu nại lên phòng CSGT Tp.HCM không? :D

@cpkhanhhung: hỏi rồi, không đặt bảng cấm thì được phép quay đầu nha bác.

Hạng F
11/1/10
6.130
62.660
113
@cpkhanhhung: hỏi rồi, không đặt bảng cấm thì được phép quay đầu nha bác.
1. Hôm trước em bị phạt quay đầu trên đường Phan Văn Trị, nó trích dẫn luật ra thì mình thua. Còn ở PL suy nghĩ khác thì thoáng cho anh em mình. Nhưng từ dạo ấy em vẫn ko dám quay, thậm chí khi đến nhà bạn quay đầu qua đường để ghé em cũng ko.
2. Tại sao ko thừa nhận vạch kẻ mờ nhỉ? Cái vụ này có thể kiện được.
3. Đc Nguyễn Trung Thanh có trực tiếp xin lỗi bác ko? Bác được quyền yêu cầu chứ nhỉ?

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Uh nhỉ, lúc nãy quên kêu Thượng sỹ Thành vào họp cho chừa cái tật lộng ngôn.

Kết thúc họp, tổ trưởng tổ xử lý vi phạm được lệnh của đội phó quay lại hiện trường thuê thợ chụp ảnh, chụp cho thật rõ cái vạch kẻ đường một lần nữa (đề phòng anh M lên khiếu nại với phòng CSGT Tp.HCM có cơ sở giải trình :D).

Bác nào hay lái xe qua đoạn này cho ý kiến là cái vạch kẻ đường ở đây có được coi là mờ không ạ?

Mục tiêu cho đ/c kia 1 bài học xong rồi, còn lăn tăn vụ có nên khiếu kiện vạch kẻ mờ không được phạt không? hay đóng phạt & sử dụng quyền truyền trợ giúp để lấy GPLX về sớm.

sct
Hạng B2
3/4/10
131
0
16
HCM CITY
Nếu không cho hoặc sợ cán lên đường đi bộ thì nó đã đễ bãng không cho quay đầu rồi...Còn không có bảng anh em ta cứ quay và đậu xe =))

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
M đã đi tới chặng đường này thì nên đi tiếp, trước là cho bọn XXX trẻ chừa thói lộng ngôn và cư xử đúng mực hơn, sau đó là anh em OS được nhờ nếu đi qua đoạn này.

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
Em đọc được bài này trễ quá, bỏ qua cơ hội gặp lại mấy bác rồi.
Cái vạch này mờ lắm, đi xe 2 bánh thì còn thấy chứ 4 bánh sedan là bó tay

Hạng B2
1/4/10
167
12
18
Sáng nay em đi 2B quan sát thử, đúng là vạch kẻ đường mờ lắm.
Vậy cuối cùng là muốn quay đầu cho đúng luật phải chạy lên thêm một chút nữa (ở đoạn giữa) phải không các bác?

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Giờ tiếp tục gửi đơn khiếu nại lên Sở GT Vận tải HCM hay Phòng CSGT Đường bộ CA Tp. HCM mấy bác?

Theo đại diện thủ trưởng đội CSGT Phú Lâm thì việc vạch sơn kẻ đường thuộc trách nhiệm của Sở GTVT Tp.HCM.

Ở HN đã có văn bản vạch kẻ đường bị mờ, biển báo bị che khuất CSGT không được thổi phạt rồi, ở HCM không lẽ chúng ta không được đòi quyền lợi này hả ta?!

@haibi: tối hôm qua offline vui lắm, theo đề nghị của bác X108 & 87namsau thì sẽ tổ chức thường xuyên hơn để anh em gặp nhau giao lưu, vì vậy các anh em OSers sinh sống & làm việc tại khu vực Q5, Q6, Bình Tân muốn giao lưu thì PM nha.