Hạng B2
1/9/10
221
7
18
Nhân tiện cho em hỏi ké ,có Bác nào biết lốp dự phòng của focus 1.8 AT (bề ngang lốp bằng 1/2 lốp sử dụng ) thì bơm bao nhiêu kí là được ? . Bình thường lốp trước là 2,1 kí ,lốp sau là 2,4 kí .

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Em cứ bơm 2,4kg tất cả các bánh, đi xa thì giảm còn 2,3kg, áp dụng cho tất cả các trường hợp full load hay đi 1 mình, vì tình huống thay đổi xoành xoạch nên em bơm như full load. Bánh sơ cua cũng phải bơm áp suất y như bánh thường.

Hạng D
24/3/09
1.044
1
38
34
TP Vũng Tàu
nãy e mới đi đo áp suất lốp thì thấy 3 bánh kia đều 2,5kg, riêng bánh tài thì 3kg, e nhờ anh bơm xe xì bớt còn 2,5kg. vậy đc ko mí bác ơi ??? e cũng hay đi sg lắm thì để vậy luôn đc ko ???

Hạng B2
2/9/07
122
0
0
Xe em sedan 5 chỗ, đi 1 mình hay full load em cũng bơm 4 bánh (thêm 1 bánh sơ cua) chỉ số là 32.5 cho 2 bánh trước, 2 bánh sau 32. Không biết có dư không nữa ? :cool::cool::cool::cool:

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
humer1 nói:
Trên cái lốp nó có ghi thông số lốp đó bác!<span style=""color: #ff0000;"">thường thì nó ghi maxload là bao nhiêu thì bác bơm ít hơn khoảng 0.5kg.</span>bác bơm căng thì đi xe thấy nhẹ hơn nhưng khi đi trên đường ma sát sẽ làm cho lốp nóng lên,tăng áp suất lốp.Bác thấy mấy em xe tải chở tải nặng lâu lâu phải xịt nước vào lốp là như vậy đó bác(thực ra làm như vậy cũng không có tác dụng gì).bác bơm căng quá khi chạy lốp nóng lên là áp suất lốp vượt quá tiêu chuẩn rồi!
Mấy chú bơm bánh xe cứ tưởng cái chữ Maxload đó là phải bom như thế nên cứ đè ra mà bơm bác ạ!cái này em bị hoài,bác nên sắm cái đồng hồ đo áp suất lốp đi bác!hình như có trăm mấy ngoài chợ dân sinh đó bác!
:cool:

Hạng D
23/10/04
2.240
1.919
113
Robert_Thanh nói:
Xe em sedan 5 chỗ, đi 1 mình hay full load em cũng bơm 4 bánh (thêm 1 bánh sơ cua) chỉ số là 32.5 cho 2 bánh trước, 2 bánh sau 32. Không biết có dư không nữa ? :cool::cool::cool::cool:
Bác cứ coi thông số áp suất được dán bên cánh cửa bên tài để biết có dư áp suất ko, em thấy nhiều bác kinh nghiệm cũng hay bơm cao hơn thông số một chút.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.224
113
đây
lienthanhquyet nói:
Robert_Thanh nói:
Bác cứ coi thông số áp suất được dán bên cánh cửa bên tài để biết có dư áp suất ko, em thấy nhiều bác kinh nghiệm cũng hay bơm cao hơn thông số một chút.
vậy nên bơm thấp hơn một chút bác à, khi chạy vỏ nóng áp suất sẽ tăng từ 15-20% (lấy đồng hồ đo lúc nguội và lúc mới chạy về thì biết ngay)... em sợ xuống đèo nổ vỏ vì mấy cái kinh nghiệm "bơm căng nhẹ xe" lắm :D

Hạng B1
18/7/11
81
1
8
Bangonnen nói:
Mấy Anh thợ vá vỏ xe bơm ẩu lắm,Bác sắm cái đo áp suất chưa đến một trăm nữa tự đo là OK,đừng giao khoán cho thợ nha...
Mấy cái đo áp suất lốp này có tin tưởng ko bác?
Mà em nghĩ lốp ko ruột chắc lâu lắm nó mới xì hơi. Khoảng 3 tháng kiểm tra 1 lần là được.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.919
113
phumy nói:
Bangonnen nói:
Mấy Anh thợ vá vỏ xe bơm ẩu lắm,Bác sắm cái đo áp suất chưa đến một trăm nữa tự đo là OK,đừng giao khoán cho thợ nha...
Mấy cái đo áp suất lốp này có tin tưởng ko bác?
Mà em nghĩ lốp ko ruột chắc lâu lắm nó mới xì hơi. Khoảng 3 tháng kiểm tra 1 lần là được.
Bác mua cái của Taiwan đó, dùng cũng khá tốt.

Hạng B2
17/2/12
301
15
18
45
Xì Gòn
mình thấy đi trong thành phố, tốc độ tối đa 20km/h thì bơm căn một tí cvng chẳn sao đâu. đi cho nó nhẹ và ít tốn xăng. vừa rồi mình có vào ford và yêu cầu bơm 2,3kg, mấy bác bảo dvỡng cũng vui vẻ bơm có sao đâu.