Tập Lái
9/10/05
5
0
0
www.otosaigon.com
RE: AT vs. MT, cái nào an toàn hơn?

Em là lính mớ,em xin phép được tham gai với các pác.Em thấy như nhiều bác nói đi quen xe nào thì xe đấy sẽ cảm giác an toàn hơn,nói chung là cũng còn tùy vào cách đi của từng người.Riêng ông AT thì em thấy đi trong phố là tiện nhất lúc đông xe cộ 2 bánh luồn lách,lúc lên phải cái dốc rùi bị đứng trên đó,còn lại đi đường trường,trong phô lúc bt́ thì như nhau cả,chỉ có điều AT uống hơn tí chút.Em thì em chưa đi AT bao giờ,nhưng mà theo em nó tiện hơn về thao tác,tay chân rỗi rãi để làm việc khác...:D.Em nghĩ ban đầu mới lên xe AT thì nó cũng như là đang đi Gờ Lờ chuyển sang chạy Spacy ý mừ.

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

Trích đoạn: Camry 2.4
Riêng ông AT thì em thấy đi trong phố là tiện nhất lúc đông xe cộ 2 bánh luồn lách,lúc lên phải cái dốc rùi bị đứng trên đó,còn lại đi đường trường,trong phô lúc bt́ thì như nhau cả,chỉ có điều AT uống hơn tí chút.

Bác có nhầm không vậy??? [8|][8|][8|][8|][8|][8|]

AT uống ít hơn MT (cùng 1 loại máy) thì em mới nghe lần đầu đấy ạ! Hay là ông thày của bác đang chạy con 4.5L MT rồi so với em 2.0L AT nói là AT uống ít hơn ạ?

Hạng B2
5/9/05
104
0
0

Em nghĩ ban đầu mới lên xe AT thì nó cũng như là đang đi Gờ Lờ chuyển sang chạy Spacy ý mừ.
Bác Camry làm em nhớ lại thời kỳ đầu những năm 90 khi mà xe máy bắt đầu trở nên vừa túi với nhiều người. Khi đó thì xe tay côn quả là lựa chọn số 1. Bác giai nào mà đi xe số tự động thì trông có vẻ hơi "yếu" :). Nhưng rồi thì còn có mấy cái xe côn tay chạy ở ngoài đường đâu. Không những thế mà bây giờ đến xe số tự động cũng không còn phải là lựa chọn số 1 nữa. Điều đó chắc đã và đang xảy ra với ô tô rồi. Chắc độ 5 năm nữa là các hãng bỏ hết MT mất (nếu không vì giá rẻ và tiết kiệm). Vậy thì những người quen MT chắc bùn lắm;).

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

@ All : Các bác cứ vẽ chuyện cãi nhau AT-MT và An toàn chả có họ hàng gì với nhau cả :D :D :D

@bác Camry : Nếu như xe AT mà là loại 8 cấp thì may ra có thể ăn ít hơn MT. Nhưng Toy mới đang nghiên cứu để lắp cho Lexus ít nhất cũng phải 2006 mới ra lò

Hạng B2
11/3/04
482
124
43
Vietnam

Còn 01 vấn đề nữa là đi AT sẽ bị chân to, chân...bé. he he.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
47

@ bác laithang : cho e hỏi là chân nào to, chân nào bé vậy bác ?

hiện e đang cưỡi một e MT, tuyệt vời vì chân nào cũng khỏe hết, he he .. :D:D

Hạng B2
11/3/04
482
124
43
Vietnam

Trích đoạn: vioswhite

@ bác laithang : cho e hỏi là chân nào to, chân nào bé vậy bác ?

Hè hè chân nào Hoạt động nhiều thì nó phải... Đúng là Bác Vioswhite méo mó quá...giống tên V-I-O-S qúa...

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Trích đoạn: mr_mad

Trích đoạn: Camry 2.4
Riêng ông AT thì em thấy đi trong phố là tiện nhất lúc đông xe cộ 2 bánh luồn lách,lúc lên phải cái dốc rùi bị đứng trên đó,còn lại đi đường trường,trong phô lúc bt́ thì như nhau cả,chỉ có điều AT uống hơn tí chút.

Bác có nhầm không vậy??? [8|][8|][8|][8|][8|][8|]

AT uống ít hơn MT (cùng 1 loại máy) thì em mới nghe lần đầu đấy ạ! Hay là ông thày của bác đang chạy con 4.5L MT rồi so với em 2.0L AT nói là AT uống ít hơn ạ?
Bác điên đọc lại cho kỹ đi, bác camry nói là "AT uống hơn tý chút", nghĩa là nó tốn xăng hơn đấy chứ !

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Trích đoạn: vioswhite
Riêng bác thì em nghĩ :chân phải và trái đều yếu hơn cái còn lại.
Mà vừa vừa thôi,kẻo về già đau lưng lém!:D:D:D