Tập Lái
22/7/05
40
0
0
Hà nội
RE: AT vs. MT, cái nào an toàn hơn?

...còn iem thì có diễm phúc được mục kích 2 chú Ếch Kếp (đậu xe trên vỉa hè, đầu hướng vào tường), tại cùng 1 chỗ (chỗ rửa xe gần nhà)...sau khi đề nổ máy thì quất thẳng vào tường...kết quả đi luôn bộ cản trước...vậy ai nói đổi sang xe AT đễ hơn...

Không lẽ có chuyện xe số tự động để D mà đề được máy??? phải để P hoặc N mới nổ được chứ.

Đồng ý với bác A_HAM_BCE...... Tôi đã kiểm tra rất kỹ và thấy ESCAPE kô thể đề nổ được nếu như:
1- Hộp số không ở vị trí P hoặc N

2- Chân phanh phải được đạp hết hành trình

Xin bổ sung thêm là đố bác nào rút được chìa khoá ra khỏi ổ trên xe ESCAPE nếu như không đưa cần số về vị trí P. Không hiểu hai chú Escape được bác kebab chứng kiến thì họ làm gì mà mà ghê quá vậy, chắc có khi cần số để vào D nhưng tưởng là R lên nhấn ga để lùi lại hoá thành tiến-----> An toàn hay không thì lái xe quyết định phần nhiều, chủng loại và đặc tính của xe chỉ hỗ trợ và ngăn ngừa phần nào thôi.

Hạng B1
6/7/05
58
2
8
68
HCM

Các bác ơi, xài rồi mới biết. Đi AT khỏe và an toàn hơn nhiều.
nhất là chạy trong thành phố. Lúc xếp hàng một dãy, thằng trước vừa nhích tới , mình chỉ cần nhấc nhẹ chân thắng là con xe mình từ từ bò tới. Hi ... Hi..

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Xe MT lo hu bien dien hay hu de con day duoc chu AT thi phai nguoi khac cuu ho roi
Khi di duong ket xe thi AT suong hon nhieu
Khi di duong deo hoac duong co nhieu cua thi MT ngon hon

* sao toi bo dau khong duoc vay ?

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

thêm nữa là xe AT ấn nhầm chân phanh thì cũng không bao giờ vọt ngay cả, bao giờ nó cũng chừa một khỏang thời gian (dù rất nhỏ) rồi mới vọt. Em nghĩ cái này thuộc về công nghệ, cũng như xe máy tay ga vậy.

Khong han dung dau bac . Bac thu dap nham phanh xe nao V8 thu coi roi biet . Tai nan kieu nay xay ra rat nhiẹu

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.869
113

AT và MT tôi nghĩ là an toàn như nhau, ăn thua là ở người lái có quen xe hay không. Tui nhớ lần đầu tiên leo lên xe AT, thói quen là chân phải để lên cái gì đó, thế là một chân ga, một chân phanh, kết quả tí đâm vào tường. :D

Hạng B2
5/9/05
104
0
0

AT và MT tôi nghĩ là an toàn như nhau, ăn thua là ở người lái có quen xe hay không. Tui nhớ lần đầu tiên leo lên xe AT, thói quen là chân phải để lên cái gì đó, thế là một chân ga, một chân phanh, kết quả tí đâm vào tường.
Em cũng thấy quả này là đáng lo ngại nhất. Em ví dụ thế này: công việc của em dùng đến forklift, mà forklift thì chả khác gì xe tự động. Thế mà cũng có lúc em dính quả mỗi chân một bàn như bác Tuandq nói, khi dùng cái fork có chân phanh to to :mad: (cái fork có chân phanh nhỏ thỉ không bị nhầm). Nhưng mà em thấy cái đoạn chỉnh nhích nhích lên tí tí một thì hơi khó vì fork ko có chế độ tự tiến lên như ô tô :D. Với người ít lái AT (như em chẳng hạn), để tránh "tai nạn" như bác Tuandq nói chắc phải dùng bài gập chân trái sát vào ghế ngồi như bác Mina giới thiệu rồi.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Theo iem cứ thằng nào tiện nghi thì thằng đó an toàn.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Đời là bể khổ. Sinh ra trên đời này đã là một cái tội. Làm gì có chỗ nào an toàn cho thân này nương náu.[8D]

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Các bác ơi!"Đậu Phộng"roài!Trở về chủ đề chính đi.Đang AT-MT lại sang xe hòm-Đốt vía nhà bác này!Chỉ được cái nói dại!:mad::mad::mad::D