Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: AT vs. MT, cái nào an toàn hơn?

We will be back and Stronger than Ever
câu này của bác bắp có ý je` đây hả bác?:D

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Các bác đừng tranh luận nữa, AT và MT đều an toàn như nhau, chả thế mà lịch sử ô tô đã mấy trăm năm rồi mà người ta vẫn còn dùng MT đấy thôi, xe đời mới bây giờ lắp AT là để cho còm pho hơn thôi, chứ chưa chắc ít thao tác hơn đã an toàn hơn. Nói ví dụ như cái TV các bác đang xem, ngày trước nó là cái TV đen -trắng, rồi TV màu, rồi TV màu + điều khiển từ xa, hay cái máy ảnh thì máy ảnh cơ, máy ảnh tự động, bây giờ máy ảnh số phát triển mạnh thì máy ảnh cơ cũng đâu có chết. Công nghệ ngày càng phát triển thì tiện nghi cho con người càng được nâng lên chứ sao (cũng khiến cho con người thêm lười:D) sau này có khi còn có ô tô tự chạy, bác khỏi cần lái (thế thì còn gì là thích nhỉ [8|], mà ngồi trên cái xe tự chạy đúng là chả khác gì nhiếp ảnh gia bị dúi vào tay cái máy ảnh tự động)
Trở lại vấn đề At, MT, theo E an toàn hay ko là do người điều khiển, đi xe nào quen xe đó, bác đang chạy MT, chuyển sang AT chắc chắn là loạng quạng trong thời gian đầu, đến khi quen rồi lại quay ra khen AT hết lời ấy chứ :D, nhưng đi AT lâu rồi quay lại MT chắc là khó nhỉ, theo lẽ thường người ta dễ quen với cái sướng chứ mấy ai đã sướng rồi lại quen chịu khổ ngay đâu phải ko ? (bây giờ các bác thử ngồi xem TV đen trắng xem có được ko ?;))
Viết hơi linh tinh, hy vọng các bác hiểu

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Hồi kháng chiến chống Pháp có từ ATK, là viết tắt của An Toàn Khu.

Vậy AT = An Toàn. MT thì em không biết là viết tắt của cái gì, nhưng đoán có thể là Mỏi Tay.

Hạng B2
5/9/05
104
0
0

quote:

Trích đoạn: toanco_k32
....thì tôi đang đi xe MT nhé, đường tắc nhé, vẫn ung dung một tay vừa cần số vừa vô lăng, một tay gõ nhịp theo nhạc, cảm thấy vô tư, và không hề thấy MT mất an toàn ở chỗ nào cả.
Đọc đọan trên của bác,là đã hiểu bác đi an toàn thế nào rồi!
quote:

Trích đoạn: 2snguyen
. Cái tay phải không cần sang số nên không biết làm gì...

"Bóp còi"!

Vậy AT = An Toàn. MT thì em không biết là viết tắt của cái gì, nhưng đoán có thể là Mỏi Tay.

Vấn đề là không chỉ MT gây Mỏi Tay các bác à :):):).

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

Góp tí cho vui.

Có nhiều việc rất Mỏi Tay, nhưng vẫn thích làm td: chơi game,...
Có nhiều thứ không An Toàn vẫn thích làm td: chạy xe nhanh, trượt tuyết,...
Vì vậy mình nghĩ là nếu chạy xe như 1 công việc thì AT là tuyệt vời, để sức khỏe làm chuyện khác; nếu chạy xe để chơi vì yêu thích thì MT cũng okay, có cảm giác "Nghề chơi cũng lắm công phu".

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Góp tí cho vui.
-Vậy AT = An Toàn. MT thì em không biết là viết tắt của cái gì, nhưng đoán có thể là Mỏi Tay.
-Cái tay phải không cần sang số nên không biết làm gì... "Bóp còi"!
-làm ơn cất giùm cho em cái chân trái(Co hẳn vào)
-Khi mới chuyển từ xe MT sang AT em chỉ cảm thấy một điều bất tiện duy nhất là ... cái chân trái nó ngứa quá , phải gãi liên tục
-Còn 01 vấn đề nữa là đi AT sẽ bị chân to, chân...bé. he he.
Hôm trước e đi tắm biển, a bạn bỏ đồ ra cũng chân to chân bé. Hỏi ra a ấy thú thật là tại đi xe ăn tiền (AT í mà).
Hì hì,
Theo e xe nào cũng an toàn cả, ăn thua nơi mình hỉ.

Hạng B2
10/10/05
162
1
0
54

Trích đoạn: tincan

Thế nào là xe thể thao ? BMW 6 , Mercedes CL , SL đều hộp số AT cả đấy thôi. Còn các xe Racing Car thì cũng lăp hộp số Automatized Transsmission (hộp số tương tự như xe máy Honda Dream , cần gạt dưới vôlăng , lên số về số tuần tự 0 - 1 - 2 - 3 - 4 - 5 - 6 - 5 - 4 - 3 - 2 - 1 - 0 ). Có điều các xe này về số lùi rất khó :D:D:D
Quên mất em cứ quan niệm xe thể thao phải là F1 hoặc địa hình. Em thấy các xe này có đến 10 số nhưng vẫn MT đới thơi.
Cái này em cũng chưa hiểu ý bác Rebel nói gì?Cái gì bác cho là mọi thứ?Và thứ đó trong tầm kiểm soát khi sử dung MT nghĩa là sao? Bác có thể nói rõ hơn và cho ví dụ được không ạ?Em thắc mắc nghĩa câu nói của bác quá!
Bác thử đi địa hình xấu với 2 xe MT và AT cùng dung tích là hình dung được ngay:D
Ví dụ: 1.Bác phải lên bờ hè vuông cạnh cao khoảng 20cm, bác không có một centimet nào để lấy đà hoặc lên từng bánh. Lúc đó bác thấy côn chân là rất lợi thế.
2. Bác bị tắc đường chỗ ngập nước sâu, bác phải ga lớn nhưng đi lại rất chậm, bác có làm được với xe AT không?:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Các bác ơi, ae mình trao đổi về điều xe MT & AT, thỉnh thoảng góp vui tí.
Hôm nay thấy trên VietNamNet (18:04' 27/10/2005 (GMT+7) đưa tin ở Đà Nẵng- Ô Huỳnh Ngọc Tiên vừa đưa chiếc ô tô 7 chỗ. Tin không nói rõ MITSUBISHI loại nào GRANDIS hay là JOLIE) mới mua từ đại lý ra đường đã gây ra vụ TNGT nghiêm trọng làm 7 người chết và bị thương (em Trương Thị Minh Hiếu chết tại chỗ; 4 sinh viên khác bị thương nặng. Trong đó, 3 em bị gãy chân tay, 1 em bị chấn thương đầu, bất tỉnh, đang được cấp cứu tại BV Ða Khoa Ðà Nẵng.).

Bây giời hết thấy vui, mà đau sót.
ie thấy MT hay AT đều an toàn và không an toàn như nhau. Tất cả do người điều khiển xe cả các bác nhể.
Cầu chúc cho toàn bộ TV OS đi xe MT hay AT lúc nào cũng an toàn để gặp nhau còn cười được.