Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI
Hôm nay em học lái xe, bà cô chỉ cách de xe, cô nói de xe phải nhìn vô lòng kiếng chíêu hậu, canh tay nắm cửa phía sau, nhìn thấy nó cách lề đường khoảng 1 tấc là được, cổ nói nhìn trong kiếng xe canh ra khoảng 1 tấc thì thực tế khoảng cách là 2 tấc; em cũng chưa hiểu rõ lắm, các bác chỉ rõ hơn hoặc có cách de dễ hơn ko? Nếu có thì cho em xin hình minh họa càng tốt :D, cám ơn các bác :)

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty
Bác tìm lại 1 số bài cũ trước đây rất nhiều: De xe các kiểu... Mà bác anh hùng cô đơn đã post đến 888 bài mà vẫn chưa de được à! Thôi ráng tập đi bác để khi  tìm chổ đậu xe thì tự tin hơn.

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Trăm hay ko bằng tay quen ! bác cứ zợt đi ! zợt ! zợt nữa ! zợt mãi thành ...siêu !

Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI
Dragonman nói:
Bác tìm lại 1 số bài cũ trước đây rất nhiều: De xe các kiểu... Mà bác anh hùng cô đơn đã post đến 888 bài mà vẫn chưa de được à! Thôi ráng tập đi bác để khi tìm chổ đậu xe thì tự tin hơn.

em chỉ giỏi lý thuyết thôi bác ơi :D
@cuongcualu & minhluvn: mà có phương pháp ko bác? [8|]

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
@ Phương pháp chỉ có vài chữ thôi , nhìn kính chiếu hậu , căn lề và de . hết .

Nhớ phải mua bảo hiểm vật chất cho an toàn . Pác cứ hỏi hết anh em ở đây đi , ai mà không một vài lần cọ quẹt khi de .

de riết rồi quen thôi mà

pác cứ de ra , de vào cái gara đó , tập quen rồi thì bắt đầu là ra đường và tưởng tượng là cái gara nhà mình . trấn an tinh thần và deeeeeeeeeee.

Chúc pác mua Lụa nhé .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
De thì nhiều bài rồi, tóm lại là bác đã có lý thuyết, giờ thêm thực hành, de xa, khác de gần trong phần de thẳng. Cố gắng thực hiện theo đúng trình tự sẽ quen dần. Quan trọng là an toàn. Nguyên tắc cơ bản: Không thấy không de.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
Bác đem 2 miếng ván ra chổ trống tập đi. Đừng có lấy lề đường hay vách tường tập. Lỡ có gì mắc công xây tường mới hoặc sơn xe. Ra sân trống tập với miếng ván cho chắc ăn. Tập nhiều, có thời gian lái nhiều, riết sẽ nhuyễn thôi. Nhiều lúc cái kinh nghiệm của bà cô không áp dụng cho bác được vì mỗi người có kinh nghiệm riêng khác nhau. Chọn cách nào mình cảm thấy dễ cho mình là được.