Hạng D
22/12/06
1.140
1.022
113
Re:Các bác lưu ý, có...bẫy trên đường Điện Biên Phủ

Đoạn này chỉ bắn chiều từ Hàng xanh về cầu ĐBP. Em chưa thấy bắn chiều ngược lại.

Hạng C
11/10/10
582
92
28

Thanks các bác nhắc nhở, em phải luôn cảnh giác chân ga đoạn này

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113

Các bác cũng đặc biệt lưu ý trên đường Điện Biên Phủ, đoạn gữa cầu ĐBP và Đinh Tiên Hoàng, vừa qua Vòng Xoay Nguyễn Bỉnh Khiêm là ô tô con phải chạy sát con lươn nhé. Có nhiều cảnh báo trên OS rồi mà mình cứ nhìn thấy cảnh các xx lùa từng đoàn xe vô nộp phạt (khoảng từ 9h-12h trưa và 2h-4h chiều) nên cảnh báo lại cho các bác nào chưa biết.

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com

lvtphong nói:
Các bác cũng đặc biệt lưu ý trên đường Điện Biên Phủ, đoạn gữa cầu ĐBP và Đinh Tiên Hoàng, vừa qua Vòng Xoay Nguyễn Bỉnh Khiêm là ô tô con phải chạy sát con lươn nhé. Có nhiều cảnh báo trên OS rồi mà mình cứ nhìn thấy cảnh các xx lùa từng đoàn xe vô nộp phạt (khoảng từ 9h-12h trưa và 2h-4h chiều) nên cảnh báo lại cho các bác nào chưa biết.
Hôm nay hình như có thay đổi rồi bác à, 4B chạy luôn 2 line, line sát con lươn là để quay đầu tại ĐBP - ĐTH - Bác nào biết vào cập nhật cho anh em cái !

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org

thienngtk nói:
lvtphong nói:
Hôm nay hình như có thay đổi rồi bác à, 4B chạy luôn 2 line, line sát con lươn là để quay đầu tại ĐBP - ĐTH - Bác nào biết vào cập nhật cho anh em cái !

Bác tham khảo thớt theo link bên dưới nhé !
http://www.otosaigon.com/forum/m2603098-p2.aspx

Tập Lái
5/7/10
16
2
3

Ở Mỹ, xe chậy trong thành phố tốc độ là 72 km trừ khi qua trường học có trẻ em . Như vậy mà cũng đâu có tai nạn gì đâu mấy bác.

Hạng D
9/5/06
2.453
343
103

THANHANH nói:
Đoạn này chỉ bắn chiều từ Hàng xanh về cầu ĐBP. Em chưa thấy bắn chiều ngược lại.

Lâu lâu vẫn có bác ạh, em thấy 1 lần rồi, trước khi vào đoạn đường cong Bác ạh :confused::confused::confused::confused:

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

Em thiết nghĩ, đoạn đường đó là cung đường thoáng và đẹp nhất thành phố, xe chạy tốc độ cao một chút cũng chẳng ăn nhằm gì hết, tai nạn ở đoạn này chủ yếu là do ý thức của những người đi bộ thôi. Cửa ngõ thành phố phải thông thoáng mới tạo cho thành phố sự sinh động cần thiết của một đô thị hiện đại, đằng này xxx đem súng ra bắn khác gì bẫy...ô tô. Ví dụ như đại lộ đông tay cũng có đoạn cho chạy 60 mà, tại sao đoạn ĐBP này lại chỉ có 50, có đúng là xxx bắt chẹt dân ko?

Hạng F
22/10/09
8.170
31.313
113

túm lại đường càng rộng thông thóang thì càng có nhiều cạm bẫy, các bác cừ bò như rùa đi

Hạng C
26/5/10
688
4
0
Tp.HCM

thông thường để phạt lỗi tốc độ trước đó có ba dấu hiệu : 1.thông báo : đoạn đường này....tốc độ.2.Bảng quy định tốc độ cho các lọai xe. 3. Cảnh báo hoặc thông báo : khu dân cư. Nghe nói ở nước ngòai người ta làm ba cái này rât chuẩn và lập đi lập lại nhiều lần trên suốt đọan đường vì lý do răn đe là chính và cũng vì lý do NHÂN VĂN: vì vẽ đẹp và sự quý trọng nhân phẩm con người.
Đoạn đường pac bị hình như chỉ có 1 bảng thông báo tốc độc các lọai xe. xe pac xếp vào lọai xe <30 chỗ; tức là 50km/h. Còn khu dân cư thì được hiểu ngầm. còn cái bảng : đoạn đường này thường kiểm...cha tốc độ thì chưa thấy!!!
"vì một phút ...lơ chân mà ôm hận (suốt 30 ngày)
thôi cũng đành lận đận với em hai"