Hạng B2
22/5/07
380
0
0
em vừa múc 1 em Carens giá 34k (ko phải của Trường Hải). Em thấy là hơi đắt nhưng máu quá hóa liều luôn[8D] Các bác cho em hỏi làm thế nào để biết được xe em có điều hòa tự động hay ko ạ.cái điều hòa tự động này thì hơn điều hòa thường cái ji`[&:] Còn nữa, em cũng chẳng biết xe em có ABS ko vì quên ko hỏi Sale:(:(:( làm thế nào để biết xe có ABS hay ko vậy các bác[8D][8D]
Mong các bác đi Carens giúp em. Cám ơn ạ

Hạng B1
18/4/07
98
2
0
RE: Carens!!!giúp em với

các bác làm ơn chụp ảnh cho em xem khoảng cách hàng ghế thứ 3 với hàng ghế thứ 2 với, người lớn tầm 1,6m (con gái) có để được chân không ạ?
Nhân tiên các bác cho em hỏi luôn là hàng ghế thứ 2 có đẩy lùi lên trên được không.
Giá của Carens giờ là bao nhiêu, sau khi đã giảm thuế.
Xin cảm ơn các bác nhiều

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Em có một số thông tin cung cấp cho bác:
1. Điều hòa tự động: Giữa nút xoay ngoài cùng bên trái có ghi: Push ATO; Nút xoay ngoài cùng bên phải có ghi: Push OFF. Ở giữa 2 nút là màn hình hiển thị nhiệt độ bên ngoài, nhiệt độ cài đặt bên trong, chế độ gió v.v.
2. Ưu điểm của hệ thống điều hòa tự động: Chỉ cần nhấn Auto và cài đặt nhiệt độ trong xe, các thao tác còn lại (tốc độ quạt gió, lấy gió trong hay ngoài, hướng thổi gió v.v) hệ thống sẽ tự động điều chỉnh phụ thuộc vào chênh lệch nhiệt độ cài đặt bên trong và nhiệt độ bên ngoài, chất lượng không khí ngoài xe (khói, bụi, mùi...)
3. Nếu xe có ABS: Khi đưa chìa về vị trí ON, đèn "ABS" có hình vòng tròn và có chữ ABS bên trong sẽ sáng trên bảng hiển thị khoảng 3-4 giây, sau đó tắt. Hoặc bác có thể mở nắp capo, nhin xuống vị trí bên dưới, gần khu vực chân phanh sẽ thấy một bộ phận nhỏ có ghĩ chữ ABS khá to ở trên
Bác thử kiểm tra xem nhé

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Hàng ghế thứ 2 dịch chuyển lên xuống được bác homme_ttvn ạ. Với hàng ghế thứ 3 thì cao khoảng 1m65 con gái hay con trai
đều ngồi được
Hình ảnh: đã post rồi đấy. Bác tìm lại trên mấy topic về em Carens thì sẽ thấy.
Về giá thì bác hỏi Trường Hải sẽ rõ. Em chịu.

Hạng B2
22/5/07
380
0
0

Cám ơn bác nhiều. vậy là xe em ứ có điều hòa tự động rồi vì nó có 3 cái núm chứ ko có màn hình như bác nói. CÒn ABS có ko thì tí nữa xuống xem vậy.Khổ!!! đã mua xe đắt còn bị cắt mất đủ thứ. Em gọi bọn Trường Hải bảo là tháng 10 mới có xe:mad:

Hạng B2
22/5/07
380
0
0

Tí quên ko hỏi bác , xe em mua nó chỉ cho 2 cái chìa khóa với 1 cái điều khiển, xe các bác có mấy điều khiển ạ[&:] Bi giờ em muốn làm thêm 1 cái điều khiển nữa thì có làm được ko????. Cám ơn bác

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Xe mua của TH có 2 chìa + 2 điều khiển, 1 trong 2 điều khiển có ghi mã số ở mặt sau. Các bác lưu ý ghi lại và cất kỹ mã số của chìa+điều khiển. Nếu mất chìa và không có mã số đó thì nhà SX không làm lại được chìa mới và phải thay cụm điều khiển điện ở xe (Bác tài già cạnh nhà em nói vậy). Còn ở VN có làm thêm được không thì em chịu, bác thử hỏi các cửa hàng nội thất ô tô xem, họ có thể thay mới toàn bộ

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Trích đoạn: luuanhdung12

Cám ơn bác nhiều. vậy là xe em ứ có điều hòa tự động rồi vì nó có 3 cái núm chứ ko có màn hình như bác nói. CÒn ABS có ko thì tí nữa xuống xem vậy.Khổ!!! đã mua xe đắt còn bị cắt mất đủ thứ. Em gọi bọn Trường Hải bảo là tháng 10 mới có xe:mad:
Nếu không có điều hoà tự động thì sẽ có các công tắc vặn để điều chỉnh độ lạnh và quạt gió... cái màn hình thật ra là một ô hiển thị thông số nho nhỏ thôi bác, không giống như màn hình VCD đâu nhé... sẽ hiện nhiệt độ và tốc độ quạt gió khi bác quay các núm điều khiển...

Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

bác luuanhdung12 mua xe ở đâu mà có giá đó? ở TH loại máy dầu số auto có32k thôi mà, xe của bác loại gì?máy xăng hay máy dầu?

Hạng B2
22/5/07
380
0
0

em mua xe ở Salon Hòa Phát 265 Cầu Giấy, ngay gần chỗ em làm đi qua thấy em nó vào xơi tái luôn:Dem hỏi Trường hải bảo là tháng 10 còn chưa có xe, trả thêm $ cũng ko được:mad: Các bác chỉ em cái đèn ABS nó ở bên nào mặt đồng hồ thế ạ?? Chẳng lẽ xe em ko có ABS nốt:(:(. Theo các bác thì xe em ko điều hòa tự động, ko ABS, sunroof nhưng có thêm CD 6 đĩa, bóng khí 2 bên thì 34k có hớ quá ko ạ???