Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
7/6/07
120
0
16
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

Bác Khánh quyết mua ở đâu thì cho em ké 1 ít nhé... Em không có thời gian nên bác mần đâu thì em mần theo....

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Bác Khánh giờ rành về khu dân cư hiện hữu quá nhỉ.

Tuy nhiên, hôm trước bác cảnh báo các nguy cơ về đất của em là tương đối đúng đấy: không phải cứ khu dân cư hiện hữu là chuyển thổ cư ngon lành đâu nhé, có khi đất núi thì chuyển được mà đất mặt tiền thì không chuyển được đấy. Lý do: đất ngon quá nên hãy chờ đấy.

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.

Em không biết đi đâu, vì còn lạ Tp Hồ Chí Minh. Khu dân cư hiện có, đất nông nghiệp là em không hiểu đường nào mà đi, còn học hỏi nhiều ở bác chủ thớt quê ở đường Phan Đình Phùng.
Em chỉ biết đeo theo mấy khu đô thị đang chờ giải phóng mặt bằng.
Nơi em nhìn vào nhiều nhất là Him Lam Tân Hưng. Khu này ở thì rất tốt, nhưng về biến động giá thì không còn hấp dẫn trong nhiều năm tới bằng các khu khác.
Các bác nghĩ sao về hai bên Lương Đình Của, và Thạnh Mỹ Lợi ( Chỗ khu Huy Hoàng, Văn Minh ), AP-AK quận 2? Cái hầm nứt sắp được dìm xuống rồi…

Hạng C
5/12/07
780
1.954
93
vnexpress.com.vn

vankhanhktpn nói:
Đó là khu quy hoạch 200ha của ITA ,nhưng phía bên tay phải chứ bác?vẫn cho chuyển nhượng vô tư vì ITA chưa đền bù. Khu này kế bên nhà máy okal của bác sonokal

Theo em được biết, đây là dự án QH khu dân cư dự kiến, chưa có bản đồ QH chi tiết, nên cũng chưa xác định được chủ đầu tư . Nói chung cả xã Tân Kiên này vẫn chưa công bố bản đồ QH tổng thể lẫn chi tiết mà chính quyền chỉ trả lời chung chung " theo dự kiến ..." thôi . Những năm trước em còn nghe khu ấy sẽ QH nhà ga xe lửa hay nhà ga Metro gì đó, rồi từ 2 năm nay lại nghe nói QH thành khu dân cư... :cool:

Hạng B2
3/5/09
328
0
0

lâu rôi sao kg thấy bác nào vào bình BĐS hết vậy ?
* em có chừng 500-600tr muốn quăng vào đất có đc kg các bác.
* mà kg biết quăng vào chổ nào. xin các bác chỉ giáo cho. em cảm ơn

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.525
113
www.phindeli.com

500-600 chai thì bác qua Long Thành đi, đang có thớt của bác Tuonglahay tư vấn các dự án ở Long Thành đó ...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.525
113
www.phindeli.com

vankhanhktpn nói:
Theo đúng những gì AE dự đoán ,đất nền dự án giảm mạnh nhất là ở các khu trước đây 2,3 tháng tăng mạnh , bây giờ là thích hợp đi tìm tòi vị trí tiềm năng ,giá rẻ :
http://stox.vn/stox/view_news_detail.asp?id=33770&menuID=1&categoryID=184

Thời điểm này thì dự án nào có tiềm năng cao ở Tp. HCM vậy bác Khánh?

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

Lên Tân Kiên mua đất ruông là good .Em thấy dân ở trên đó họ mua những đất trong dự án khu dân cư ,dự án nào có rồi mà sắp đền bù thì ưu tiên mua trước mới ghê . Đất nông nghiệp lô trong ở Tân Kiên tầm 450- 800 ngàn/m2tuỳchỗ ,Tân Nhựt thì rẻ hơn phân nửa nhưng xa quá. Tân Kiên,Tân Túc gần với 1A và cao tốc trung lương giá tầm 500-600ng.m2 thì hốt vào có ngủ cũng lãi >40%
Đất dự án hiện nay giá ko tăng nếu có giảm cũng ko đáng kể

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.