Hạng D
4/6/10
1.063
833
113
HCMC
Em xin phép lập thớt mới để post hình cho cụ thể
Từ khi đưa kế hoạch tới lúc thực hiện chỉ có 2 ngày, chuyến đi này tưởng chừng như một cuộc dạo chơi Caravan của những tín đồ offroad. Nhưng sự đời đâu có ai biết trước được tương lai ra sao. Những "tay chém gió" ngày thứ nhất tốn bao nhiêu nước bọt để chém gió thì ngày thứ hai đã phải trả giá và nếm mùi. Chuyến đi này không như bao chuyến offroad bình thường với những cuộc tiền trạm có sẵn, có lẽ từ ngày cái từ "offroad " xuất hiện trong đầu của những kẻ máu nhiễm bùn tới giờ thì chuyến đi này có lẽ là chuyến đầu tiên mà họ đi không biết phía trước ở đâu, mình sẽ đi con đường nào với những hiểm nguy nào rình rập. Tất cả những gì họ biết chỉ là những câu đại loại như: "Phía trước không đi được đâu, trời ơi phía trước là con sông sâu lắm quay lại đi, phía trước có cái dốc dựng đứng như thế này này xuống là cắm đầu xuống vực đó .v .v .v".
Mà thôi, miên man làm gì, em đi vào chủ đề chính luôn
Sáng sớm, theo kế hoạch em lấy xe Mucachai từ Gara và qua đón bác ấy. Mịa cả đêm hồi hộp không ngủ được, lúc ngủ quên dậy đã 4gio hơn, cuống cuồng chạy ra lấy xe và sang nhà lão

Tranh thủ ghé cây xăng đổ đầy cho an toàn

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/6/10
1.063
833
113
HCMC
Mở bộ đàm ra đã nghe ý ới phía trước, có bao nhiêu ga đạp hết. Bọn em có mặt tại điểm tập trung và đã thấy anh em ở đấy rồi

Tay bắt mặt mừng, đã lâu rồi anh em chưa chinh chiến cùng nhau

Sắp xếp đội hình chuẩn bị xuất phát

Chuyến đi lần này đấu giá không kịp làm xe xong nên không tự đi được, nghe bác ý nói là mất cả đêm đóng thuế đầy đủ cho 3 ngày mới được bà xã cho đi [
][
][
]

Cũng như bao lần, mới gặp nhau mà gió bão đã ầm ầm

Anh em: Chuyến này mình đi đâu vậy F1 ?
F1: Ơ thì cứ đi về hướng đó thôi, còn đi đâu thì em . . . éo biết [
][
][
]

Chuyến này có chã mới nhìn cái mặt hắn hớn hở thấy rõ

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Bác emtaplai làm chã tốt, chụp hình cũng đẹp phết ... chẳng bù cho mấy ông kia chỉ biết chụp ..:D:D
Tiếp đê bác ..

Hạng D
4/6/10
1.063
833
113
HCMC
Sau vài chuyến dạo chơi cùng anh em, Quốc - Curoa đi xét nghiệm ở viện huyết học thì anh ấy nhận được kết quả dương tính cho xét nghiệm "Máu nhiễm bùn".

Anh em dừng chân tại quán để nạp năng lượng buổi sáng.
Nhân vật quen thuộc, mợ Cherie

Cái bệnh chém gió dường như đại dịch, đi đâu làm gì cứ hở ra là chém, ngồi ăn sáng mà cũng chém thôi rồi

FCông việc của F1 mà ai ai cũng biết, sáng dậy là hắn cứ phải cầm cái tuốc nơ vít chọc chọc ngoáy ngoáy cái bình xăng con chả biết để làm gì nữa

F1 và Mucachai

Hạng D
4/6/10
1.063
833
113
HCMC
Offroad thì phải đi từ đường dễ tới khó, các bác chờ em đi đường onroad đã nhé

Anh em dừng chân đổ xăng và chuẩn bị lại xe

Chưa offroad mà bannang đã lo kiếm chỗ rửa xe rồi, đúng là xe pphủ Nano có khác [
][
]

Làm dáng chụp hình lưu niệm cái nào

Bình Beer nhân vật đình đám của làng jeep Sài gòn

F1 châm dầu cho Vàng Anh, mịa chỉ vì tiếc tiền nên mới lột dên nè. Xe thiếu hơn 2 lít dầu mà hắn tiết kiệm chỉ đổ 1 lít thôi

SJW chã chuyên nghiệp, chuyến này đi chắc giảm được cả chục ký lô ấy chứ

Sau lần trước bị rớt bánh, chuyến này VA cẩn thận mang tới 2 bánh sơ cua, 100 con tắc kê mâm, 4 bộ thắng đĩa, 2 bình Ăcquy và một số dụng cụ thay thế khác

Mucachai tranh thủ mắc võng sẵn để có gì làm 1 giấc cho khoẻ

Hạng D
4/6/10
1.063
833
113
HCMC
Đổ thêm phụ gia cho xe chạy ngon hơn

Túm tụm lại và chém

Mới tập chụp hình nên em đâu dám mời Mẫu đi chụp, tranh thủ có mẫu nhà em cũng bắt tạo dáng để tập tành chụp vậy
Em chả biết sốp siếc gì cả nên mẫu xem xong xấu ráng chịu nha

Mẫu Nam

Dừng chân cà phê cà pháo tý

Hơn 12h đoàn tới địa điểm tập kết. Tranh thủ bàn kế hoạch và thống nhất đường đi

Lần sau chắc em rút kinh nghiệm quá, cứ hôm nào mà mấy cha offroad cho ăn trưa đoàng hoàng là kiểu gì tối cũng lọ mọ 1,2 h đêm mới được ăn.

Bình Beer

Theo kế hoạch, anh em sẽ di chuyển theo cung đường của bạn F1 chỉ, nhưng kế hoạch bị thay đổi hoàn toàn. Em xin tóm tắt như sau:
Trong khi anh em đang tập trung tại thị trấn chờ F1 đi chợ chuẩn bị thực phẩm cho anh em thì có một chiếc Honda Ancord chạy qua bỗng nhiên dừng lại. Một bác bước xuống xe lại bắt tay chào anh em, hỏi ra mới biết đó là bác Haiau của hội Honda, sau vài câu chuyện bác nói con đường mà anh em chuẩn bị đi đã bị bê tông hoá với lớp dày khoảng 30cm. Xe du lịch 4 chỗ của bác ấy còn đi được cơ mà, nét thất vọng hiện rõ trên khuôn mặt của anh em. Đã có tiếng bàn ra bàn vào, có ý kiến là thôi hay anh em chạy nguợc về di linh để đi cung đường trước.
Nhưng ông trời có mắt thương mấy kẻ khùng, lúc này Bác Phương (Bạn của bác Haiau) xuất hiện, với sự hiểu biết và mối quan hệ với nhiều anh em lâm tặc có thâm niên. Toàn bộ đoàn đã háo hức hẳn lên vì một cung đường được đưa ra với chỉ một thông tin duy nhất : "ĐƯờng này kiểm lâm còn chưa biết, vì chỉ có mỗi lâm tặc biết thôi"

Đường vào đang được làm

Vừa mới đi mà đã ngứa nghề, vàng anh sàng mông sàng đít

Hạng D
15/7/07
1.805
11.441
113
Mợ Cherie bị nhiễm offroad nặng rồi, hôm trước đi còn dùng máy Compact, hôm nay đã lên đời hẳn DSLR của Canon có ...L viền đỏ hẳn hoi...