Hạng B2
2/7/10
494
4
0
emmaitre nói:
Giảm xuống 25k thì đảm bảo ko thằng nào dám chê em GLV, nó mà chê em cũng nhảy vào đập nó dùm bác
Tiền nào của đó bác ạ. Rất tiếc em không phải là sale.

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
derick nói:
vovinam nói:
@derick: Thế bác có biết ại sao Ỉn nó bán chạy không bác? Vì nó không cần mấy cái phù phiếm như Livina của bác, đường xá VN chỉ tới vậy, nó làm vậy là OK. Xe bác thuộc dòng nào? Cao cấp chăng? Bác đừng so với ỉn bác ơi, không có cửa đâu.
Em đi xe Mit, em chẳng ưa Ỉn nhưng vẫn phải thừa nhận sự khôn khéo của toy đã đưa ra 1 chiếc xe gần như hoàn hảo cho nhu cầu thị trường hiện tại của Việt Nam.
Còn bác, đang cố dùng mọi cách để hạ thấp con Ỉn xuống đáy và đưa em Livina của bác lên, thế thì bác phải chống lại cả đám đông là đúng rồi.
Ô hô, thế hoá ra ai mua xe Livina là không bị qua mặt, không bị lừa, còn ai mua xe toy là bị lừa. Thời nay vẫn còn suy nghĩ như vậy thì....

Bác nào thích Ỉn thì bác đó cứ mua Ỉn chạy, em đâu có khuyên chọn GLV đâu . GLV chỉ dành những đối tượng khách hàng am hiểu về kỹ thuật, thích sự êm ái, cảm giác lái tốt và an toàn. Em đã nói nhiều lần là GLV kích thước nhỏ gọn hơn so với Ỉn rồi mà nhiều bác hình như là cố tình không hiểu cứ lấy điểm đó ra để so sánh. Các bác nào có ý định mua xe 7c thì tốt nhất là chạy thử xe sẽ cảm nhận được và biết thực hư thế nào thôi. Nhiều bác trên đây chắc là sale của hãng khác, chưa hề chạy thử mà cứ cố tình ném đá Nissan Grand Livina để anh em trong diễn đàn thực sự tìm hiểu về xe phân vân, không biết đâu mà lần.

Bác nói sai rồi, GLV là xe 5+2 chứ không phải xe 7 chổ, không nên với xe 7 chổ; mà so sánh với xe 5+2 khác như Vivian, Premacy hay Kia Caren.
Với những xe này Xe GLV từ hoà đến thua, nhất là KIA Caren.

Xe IN là loại ăn chắc mặc bền (so với GLV) và khác loại.

Cùng dòng xe hãy so với KIA Caren đi, GLV sẻ thua ở tất cả các chỉ tiêu đấy.

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Các bác cứ cãi nhau giùm ... người ta, không khéo mất lòng ae, không nên.

Theo em thì quyết định sỡ hữu một chiếc xe nào đó là quyền của các bác, người bỏ ra một đống tiền. Vì thế hãy nên tìm hiểu kỹ, thật sáng suốt khi mua xe. Đừng theo kiểu bầy đàn thường có ở Việt Nam. Hãy đưa ra những tiêu chí cho chiếc xe và hãy sắp xếp theo thứ tự ưu tiên, ngoài ra còn phải chú ý những yêu cầu cho bà cả và đám F1. Mua xe được bạn bè khen mà về nhà vợ con hầm hầm chê lên chê xuống thì cũng không tốt.

Em chưa có xe và cũng muốn mua một chiếc, tiêu chí của em là:

. Giá
. Số chỗ
. Nhãn hiệu và đời xe
. Công nghệ
. Ngoại thất
. Nội thất và tiện nghi
...

Còn những tiêu chí như khả năng ôm cua tốc độ cao hay gì gì đó liên quan tới tốc độ thì em xin phép bỏ qua vì ở Việt Nam mà nói đến tốc độ chỉ dành cho xxx thôi.

Còn nói về kinh doanh thì TOY đã có nước đi rất hay: xuất hiện đúng thời điểm, chất lượng và thiết kế vừa đủ tốt (không quá cầu toàn), giá tốt. Về phần Nissan, sorry, em cũng rất yêu thương hiệu này, nhưng rất tiếc họ đã đi ngược lại TOY :-(

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
GLV em thấy chạy ngoài đường nó lùn lùn và có vẻ xập xệ ( không biết diễn tả sao nên em lấy đại từ xập xệ chứ nó ko xập mà chỉ xề xệ thui ) sao đó.

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
truong195 nói:
Xe IN là loại ăn chắc mặc bền (so với GLV) và khác loại.

Cùng dòng xe hãy so với KIA Caren đi, GLV sẻ thua ở tất cả các chỉ tiêu đấy.

Kia Caren chỉ riêng khoản tiết kiệm xăng thì thua GLV khá xa rồi mà bác dám mạnh miệng nói GLV thua ở tất cả các tiêu chí có ma mới tin. Bác đã test thắng gấp Caren ở tốc độ 100km/h xem độ an toàn thế nào chưa? Bác nói Caren hơn về mặt nội thất, option thì em còn tin.

VIP CARD MEMBER
7/5/10
47
0
0
52
Nói chung NGL đúng là loại 5+2 nên chỉ so sánh với các loại 5+2. Xe nhỏ thì bao giờ cũng có lợi thế của dòng xe nhỏ, nhưng ss với dòng xe khác thì không cùng tiêu chí để so. so với 4c thì cũng khó so, so với 8c thì cũng vậy. Cảm nhận chạy thử hoặc mới dùng trong một thời gian thì cũng chưa thấy trọn vẹn vấn đề như thằng Innova vì nó đã có 5năm để tét rùi.

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
pyben nói:
. Giá
. Số chỗ
. Nhãn hiệu và đời xe
. Công nghệ
. Ngoại thất
. Nội thất và tiện nghi

Với những tiêu chí này thì em khuyên bác chọn Toy là ổn rồi. Khi nào bác ưu tiên các tiêu chí sau thì hãy chọn GLV:

. Gía, tiết kiệm nhiên liệu
. Công nghệ và độ an toàn
. Cảm giác cầm lái tốt, êm ái, cách âm tốt, người ngồi trên xe có cảm giác thoải mái, ngồi lâu không bị mệt
. Xe chỉ là phương tiện đi lại, không đặt nặng hình thức, nội ngoại thất và tiện nghi tương đối là được.

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Giá là tiêu chí hàng đầu khi đi mua xe mà em này giá cao quá, rớt ngay từ vòng sơ tuyển...:D

Hạng D
8/5/09
1.258
2.132
113
Nhìn cái xe chưa thích mấy ,thấy cái giá xong chạy luôn