Hạng B1
15/5/19
58
20
9
34
Hãng xe Nhật giảm giá xe côn tay Winner X chuyện ngược đời, vì sao các bác nhỉ?

Điều đáng lạ mẫu xe côn tay Winner X đang đi ngược với những gì thường thấy ở các dòng xe máy của hãng Honda tại Việt Nam như SH, Air Blade và Lead. Giá giảm lên đến gần 10 triệu đồng tùy vào khu vực các bác ạ?

Mẫu xe Winner X ra mắt theo em nhớ không nhầm là vào tháng 7/2020, mẫu xe này được thay đổi để đi theo xu hướng thể thao và góc cạnh hơn. Chiếc underbone của Honda được kỳ vọng sẽ là đối thủ xứng tầm với Yamaha Exciter và mẫu xe Suzuki Raider. Ngoài ra, trong lúc ấy thị trường, giá xe Honda Winner X được đà “leo thang”, tăng giá tại đại lý thêm từ 1-2 triệu đồng/chiếc. Tuy nhiên, việc chênh giá không kéo dài bao lâu, nhiều đại lý Honda đã phải trở về đúng giá niêm yết từ tháng 9-2019. Mức giá nằm ở khoảng 51 – 55 triệu đồng (đã bao gồm chi phí lăn bánh).

Hiện tượng giảm giá sâu so với giá niêm yết tùy khu vực đã xuất hiện trên các phiên bản của chiếc xe côn tay Winner X. Điều này gây ngạc nhiên bởi truyền thống “chênh giá” vốn chỉ xuất hiện ở các mẫu xe tay ga “hot” của Honda như Lead, Airblade, Vision, SH... và mức độ chênh giá chưa bao giờ là “âm” so với giá niêm yết khi nhắc đến các dòng xe này. Hiện tại, các dòng xe như SH đang bán tại đại lý có giá cao hơn giá niêm yết chính hãng 95,990,000 triệu đồng/chiếc cho phiên bản cao cấp nhất 150i ABS. Với các dòng xe như Airblade, Vision, mức chênh lệch trong tháng 6/2020 cũng vào khoảng 5 - 6 triệu đồng/chiếc.

Ngược với ‘truyền thống” tăng giá đó, Honda Winner X đang được bán dưới giá đề xuất từ 6 -8 triệu đồng/chiếc. Bước sang các tháng giữa năm 2020, giá xe Honda Winner X tiếp tục lao dốc. Ghi nhận cho thấy, có nơi giảm tới vài triệu đồng, tương đương mức giảm của các dòng xe thường xuyên bán không chạy của hãng này như PCX Hybrid hay Rebel 300.

Gần đây, ông em của em bước chân vào ngưỡng cửa đại học và đam mê phượt... Lang thang ra HEAD (đại lý) Honda gần nhà khu vực Nguyễn Trãi (quận 1, TP.HCM) thì ôi thôi... Vắng ơi là vắng, có thể là do em đi hơi trễ, lượng khách trong đó cũng chỉ tầm hơn 4 người bao gồm em. Nhưng chỉ xem xe Winner X chỉ còn mỗi mình em. Dù đã sở hữu một chiếc... những mình vẫn quyết định hướng cho ku em phải làm chiếc giống mình.

Em có làm một bài ở diễn đàn riêng tiền độ không cũng hơn 50 củ.... Nhân viên tại đại lý này chia sẻ: “mức giảm giá từ 7-8 triệu đồng tùy vào phiên bản ABS hay không ABS vì được hỗ trợ khuyến mãi tặng phí trước bạ. Chưa hết, xe còn đang được hưởng chương trình mua Winner X quay trúng thưởng. Nhưng lượng khách đến hỏi xe và chốt mua vẫn không đáng là bao”.

Ngoài ra, lâng la trên các hội nhóm và cộng đồng sử dụng xe Winner X tại mạng xã hội cũng ghi nhận hiện tượng mức giá xe khá thấp hơn sơ với giá niêm yết được các thành viên khoe lên hàng ngày. Tại một số khu vực như thành phố Vinh cũng có những nhân viên bán hàng nhận ra xe Winner X với mức giá khá hấp dẫn và chèo kéo khách hàng. Khu vực Bình Dương cũng gặp điều tương tự.

Tại thị trường Việt Nam, với mức tiền từ 46 – 49,5 triệu đồng, người dùng có tương đối nhiều sự lựa chọn đối với xe côn tay như Yamaha Exciter, Suzuki Raider. Với Honda Winner X, rõ ràng hệ thống phanh ABS là ưu điểm so với các đối thủ khác nhưng xem ra, dòng xe tạo sự quan tâm của dư luận ngày nào nay đang có dấu hiệu “đuối sức” so với các đối thủ khác có mặt trên thị trường.

Theo các bác, thời điểm này mua xe Honda Winner X có phải là tốt nhất chưa hay em nên chờ thêm vài tháng nữa? Ku em cũng chưa muốn mua xem lắm, nhưng em vẫn nghĩ cho nó phải có xe riêng còn lang thang đây đó như: Đà Lạt, Nha Trang các kiểu con đà điểu...????

Last edited by a moderator:
  • Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng D
22/1/19
4.065
6.707
113
phượt thì có nhiều kiểu phượt. Con dream 100cc cũng đi phượt được. Anh em bác thích Winner thì cứ lấy chứ cần gì phải lên đây hỏi. Dân đi xe Winner ở SG không quá đông nhưng chắc cũng đủ để lập thành hội đó bác.

Hạng F
22/7/13
8.983
40.288
113
Quin-Nơ để dành thanh niên nghiêm túc đi, nên bán ra ít cũng phải!
Ae trong “ngành” STC (Săn Trộm Chó); ngành AHD (Ăn Hàng Dạo) rất ưu thích sử dụng Ex, và ám hiệu ra đường mà đi Ex là đồng nghiệp nha!!! ... nc sông đừng phạm nc giếng nha:D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
23/5/17
107
130
43
Đi ra ngoài đường mà thấy chiếc xe này mỗi khi dừng đèn đỏ là muốn trù ẻo hãng Honda cho nó mau mau phá sản đi, để cho bọn kỹ sư của nó đừng có thiết kế chiếc xe có cái pô xe ngu như chiếc xe này. Nó phụt thẳng vào mặt người đậu xe phía sau không thương tiếc luôn. Đã vậy, nó phụt phịch phịch như đấm vào mặt vậy, khó chịu vô cùng. Mà Sài Gòn thì đèn đỏ bao nhiều luôn, chán gì đâu á. Thường mỗi khi đậu sau xe này, em trù ẻo cả hãng honda và thằng chạy phía trước luôn. Căm thù.

Tập Lái
20/11/18
7
3
3
33
Thiết kế lại tạp quá nên kém người mua. Cầu thấp hơn cung là nó phải bán tháo ngay :))

• Like
Reactions: quangnguyen19