Tập Lái
5/3/10
21
98
13
EM cũng quan tâm đến bánh RF này lắm. Theo kinh nghiệm của em, bác hay đi xa đừng đi R18, đi R17 là vừa rồi. Xe em cũng đang dùng RF R18, nói chung chạy đường cao tốc thì rất ok nhưng chạy đường xấu thì đổ mồ hôi hột. Nếu không để ý, để sụp ổ gà, nặng thì rách vỏ, nhẹ thì cái niềng nó bị vênh nên xe cứ xẹp lốp hoài. Lúc đầu không để ý nên không biết cứ tưởng bị lủng vỏ đi ra Lý thái tổ mở ra thấy cái niềng nó vênh.
Còn cái vụ vỏ lủng chạy được 80 Km hay 200km em cũng nghiên cứu sơ sơ. Nếu vỏ RF có gân chịu lực bên trong, bác có thể đi 80km/h với đoạn đường 200km. CÒn lại thì đừng hòng.
Em mới đăng tin lần đầu, các bác nhẹ tay. hic
<<Cho em xin vao hoi Bim>>

Tập Lái
9/1/08
21
0
1
Huhu.... Từ tối đến giờ em đang rầu hết cả người đây này.
Trưa nay em đặt cọc ở EA rồi. Xe đen nội thất đen vành 17.Chả hiểu có bác nào ở SG nhanh tay hơn em đặt cọc trước chiều thứ 6 làm em không có xe để đi đây này. (Hệ thống mạng của bọn BMW này update thông tin về xe hơi chậm. Khách đặt xe chiều thứ 6 thì chiều thứ 2 mới hiện lên mạng mà trưa thì em đặt tiền rồi. Giờ thì em cầm tiền về hoặc chờ 2 tháng nữa mới có xe như em đặt).
Lốp RF em hết lăn tăn rồi, đường em đi toàn đường đẹp nên không sợ rách lốp mà chỉ sợ thủng thôi. Giờ đang lăn tăn cái idrive, nếu mua xe có idrive thì 20 ngày nữa em có xe nhưng giá đội lên 160tr nữa. Có bác nào có cái này nói em xem nó có đáng giá thế không ạ? Bằng đúng tiền trước bạ, bảo hiểm, rửa xe.... của em nên cũng xót.
Các các can em đi chứ không em mua C200 mất :((

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Cái idrive chỉ mới có 1 mem trong này gắn, mà chưa thấy phản hồi thế nào...nhưng cá nhân em thấy thì hơi đắt thật, mặc dù gắn vào nhìn bên trong đẹp hơn hẳn và có một loạt tiện ích. Căng quá thì dẹp nó đi bác.
Nếu mua Mer thì bác nên mua C300 AMG luôn chứ đừng mua C200.

Tập Lái
9/1/08
21
0
1
Hôm nay vào OS có PM của bác DangThinh đại diện kinh doanh cho BMW của EuroAuto hỏi thăm. Cám ơn bác rất nhiều nhưng em ở HN nên chắc bác không giúp gì được em đâu ngoài việc tìm ra thằng nào mới đặt 320i đen nội thất đen chiều thứ6 tuần trước bắt nó huỷ đi thì em còn có xe.
Em xem trên mạng của các bác xe 320 giá 1239tr đen-đen chỉ còn duy nhất 1 cái thôi mà. Tình hình là bây giờ em chờ xe thì các bác đã tăng giá lên 1258tr rồi mà làm gì có xe cho em, phải chờ đến tận tháng 5 mới có cái em cần cơ mà. Muốn lấy xe ngay em phải lấy xe 1388tr có idrive, chưa kể là dù có lấy xe nào em cũng đổi sang vành 17 thêm 65tr nữa. Liệu bác có phương án nào giúp em không? Mà EA nhà bác buồn cười, em mua cái xe hơn tỉ bạc mà còn bắt em trả 4tr tiền thảm. Chả chịu tặng gì cả.
PS: Các thể loại giảm giá 50% bảo hiểm với tặng cho khách hàng mua xe thứ 2 của EA em đều lách rồi. Bác có giá nào tốt hơn không ạ?

Tập Lái
9/1/08
21
0
1
PS: Xin lỗi bác Đăng Thịnh vì em chưa đủ 30post ở OS nên không thể trả lời cho bác trong PM mà phải viết ra đây.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
otosaigon nói:
...
Một người bạn của em đi chiếc BIM 2 cửa vè Cà Mau, cũng bị rách bên hông lốp và không có lốp dự phòng nên phải mùng chống muỗi 2-3 ngày để chuyển lốp từ SG xuống. Nói chúng với đường xá xấu kinh khủng thì bánh xe bò .. nó còn hư nói chi các công nghệ tiên tiến này nọ.. :D

Híc ... bạn bác Lơ lại chơi bạo lực quá là cái chắc (Bim 2 cửa chắc chạy mâm 18" hay 19" nữa chứ) :).

Đường SG- Cà Mau thì chú em của em làm tài xế chạy mỗi tháng 2 chuyến bằng sedan lé sụi - em nó nói tòan đường ngon lành không àh :)
(Chủ em nó mỗi khi mà tự lái thì ... ôi thôi dồi ... Cái gầm xe còn sạch hơn cả bên trong xe
).

Dù sao Với dòng xe chạy RF - mỗi khi chạy đường xa nên có bánh sơ cua là hay nhất .
Bim 320 có thể tìm mua cái bánh sơ cua lọai này (em quên là của xe Gà Lò Kò hay Au đì Cu 7 gì đó - Hình như là GLK thì đúng hơn) - Cái bánh này bỏ vừa cái lỗ phía sau xe nhé :)
Khi mới bơm thì em nó còn nhỏ xíu (lúc xẹp thì nó nhỏ xíu hơn nữa àh vì thành lốp nó xếp vào bên trong):

Bơm lên thì căng dần

Đủ hơi thì thế này

Tốc độ tối đa

Và 1 bộ con đội (kích) bằng điện như cái này 
Cái bơm trong hình của em là lọai Projector mua của bác Gatre76 (đại diện phân phối của Nam Vũ - hoặc mua lọai hàng Malaysia hộp vuông của Nam Vũ cũng ngon chóet :))

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Bigbird nói:
Huhu.... Từ tối đến giờ em đang rầu hết cả người đây này.
Trưa nay em đặt cọc ở EA rồi. Xe đen nội thất đen vành 17.Chả hiểu có bác nào ở SG nhanh tay hơn em đặt cọc trước chiều thứ 6 làm em không có xe để đi đây này. (Hệ thống mạng của bọn BMW này update thông tin về xe hơi chậm. Khách đặt xe chiều thứ 6 thì chiều thứ 2 mới hiện lên mạng mà trưa thì em đặt tiền rồi. Giờ thì em cầm tiền về hoặc chờ 2 tháng nữa mới có xe như em đặt).
Lốp RF em hết lăn tăn rồi, đường em đi toàn đường đẹp nên không sợ rách lốp mà chỉ sợ thủng thôi. Giờ đang lăn tăn cái idrive, nếu mua xe có idrive thì 20 ngày nữa em có xe nhưng giá đội lên 160tr nữa. Có bác nào có cái này nói em xem nó có đáng giá thế không ạ? Bằng đúng tiền trước bạ, bảo hiểm, rửa xe.... của em nên cũng xót.
Các các can em đi chứ không em mua C200 mất :((

Bác chủ thớt tham khảo thêm bài bên này  về vụ Bim 320i - iDrive nè

Hạng D
6/11/07
2.412
6.615
113
@ haichien : Audi Q7 mới có bánh dự phòng như vậy , để gọn gàng lém

Hạng B2
21/8/10
386
115
43
HCM
Bigbird nói:
PS: Xin lỗi bác Đăng Thịnh vì em chưa đủ 30post ở OS nên không thể trả lời cho bác trong PM mà phải viết ra đây.
Vâng ko sao ạ , đã Pm và trả lời tất cả vấn đề cho bác .

Tập Lái
25/2/11
12
0
0
E cũng mới lấy tuần trước 1239 giảm tất cả 17 triệu. Theo em idrive hơn về thẩm mỹ lá nhiều còn công dụng thì khó nói lắm.