Auto News
4/7/12
2.875
958
113
Đà Lạt
www.facebook.com
Hyundai và Kia sắp đạt doanh số bán ngoài mong đợi

Kia và Hyundai đang khẳng định được tầm vóc vị thế ngày càng lớn mạnh của mình trên thị trường xe toàn cầu. 2 hãng xe anh em Hàn Quốc đặt mục tiêu kỳ vọng bán được kỷ lục 8 triệu xe trong năm nay với doanh số bán vượt mong đợi tại các thị trường Brazil, China, India.
[pagebreak][/pagebreak]
Chỉ trong 10 tháng đầu năm nay, doanh số tổng hợp của 2 hãng Kia và Hyundai trên toàn cầu đã đạt 6,55 triệu chiếc. Trong năm 2013, Toyota đứng đầu về doanh số bán với số xe bán được là 9,98 triệu chiếc, VW xếp vị trí thứ 2 với 9,73 triệu xe.

Mặc dù đạt được doanh số bán hàng tốt chưa từng có, nhưng Hyundai và Kia đang gặp phải khó khăn do đồng won mạnh. Điều này làm cho việc xuất khẩu xe của Hàn Quốc ở thế bất lợi so với đối thủ cạnh tranh Nhật Bản được hưởng lợi từ đồng yên thấp.

Tại Việt Nam, hai nhãn hiệu Hyundai và Kia cũng đang "làm mưa làm gió" với các sản phẩm nổi bật như Kia K3, Picanto (đang nằm trong Top 10 xe bán chạy nhất mỗi tháng) hay Hyundai Santa Fe, Sonata,...​
(theo carscoops)

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/4/14
889
652
123
nghe thế mới đã cho hững em đi xe Hàn, haiza con xe K3 nhà em mới chay được 8 tháng mà cái bom nước rữa kính hư mẹ nó dồi, có bác nào hỏng vặt chưa, xe Hàn đấy