Hạng B1
19/10/09
78
7
8
Bác sĩ vui lòng cho tôi hỏi là xe Innova đi được 26000 km, đến nay gấn 3 năm (còn thiếu 1 tháng nữa); bộ vỏ (lốp) xe có cần phải thay chưa ạ ? (một người bạn Thái cho tôi biết là khoảng 50000 km hoặc hơn 2 năm là cứ phải thay vỏ, nếu không sẽ có nguy cơ nổ khi chạy trên đường cao tốc)

Xin cám ơn Bác Sĩ.

BB8100VAN

Tập Lái
13/10/08
42
0
0
mới có 2van 6 bác thay làn gì phí xiền ! tiền đó bác để mới em đi uống beer đi !! xe em chạy 9 vạn rồi vẫn chưa thay nè !!!

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
các bác cho em hỏi: rãnh bên của hoa lốp chạy xuôi hay ngược với hướng xe chạy vậy? Xe em thấy 3 lốp có hướng xuôi, 1 lốp hướng ngược, không biết có sao không?

Hạng B1
21/12/08
54
4
8
manhcuong nói:
các bác cho em hỏi: rãnh bên của hoa lốp chạy xuôi hay ngược với hướng xe chạy vậy? Xe em thấy 3 lốp có hướng xuôi, 1 lốp hướng ngược, không biết có sao không?

nh bên của hoa lốp chạy xuôi hay ngược với hướng xe chạy vậy? Xe em thấy 3 lốp có hướng xuôi, 1 lốp hướng ngược, không biết có sao không?
nhanh mòn lốp, lốp mòn không đều, theo kinh nghiệm thì lchieeuf hoa lốp thuận chiều quay bánh xe. bác nhìn kỹ trên xe có cái mũi tên có chữ rotate cứ thế mà lắp nha bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
Mình thì lại nghe nói nêu vỏ dúng tiêu chuẩn thì 120k Km mới thay nhưng tốt nhất nên thay tầm 80-100k km thì ok rùi.
Hôm xưa mình chạy 50k km mà vỏ còn dẹp tuyệt vời và vỏ Secua k rớt luôn.
thân

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Thường thì vỏ xe bảo hành kỹ thuật 4 năm, vậy thì trong 4 năm đó, mình chạy trung bình khoảng nhiêu km nhỉ ? Nhưng em tin là sau 4 năm chắc phải thay vỏ rồi. hihihiihihihihi

Hạng B2
9/10/09
243
1
0
56
Bác này chơi hơi bị sang - Xe nhà em Innova 2009 cày miệt mài được 26.000km mà bộ vỏ còn tình yêu lung linh luôn - vỏ dự phòng còn chưa bị mất zin nửa đấy.

Hạng B2
3/7/08
278
11
18
Bác kiểm tra trong rãnh chìm của lốp xe có những đường ngang nhỏ, xem gai lốp của Bác mòn qua những đường ngang này chưa? Nếu qua rồi thì nên thay Bác ạ.

Dân gian còn kiểm tra bằng cách dùng đồng xu 1 ngàn để vào rãnh chìm, nếu phần gai còn che (cao hơn) vòng quốc huy thì còn xài được, còn thấp hơn vòng quốc huy thì nên thay.

Ngoài ra, cũng còn tùy Bác có chạy đường dài không? Nếu chỉ chạy trong thành phố thì mòn hơn chút cũng chả sao. Còn nếu có chạy đường dài thì nên thay vì tốc độ cao, lốp không đảm bảo, ớn lắm Bác. Hơn nữa, Innova xác nhẹ nên Em nghĩ 2,6 vạn chưa là gì đâu.

Tập Lái
21/2/10
7
0
0
thay lốp mới chạy nhanh êm xe ,khoảng 2 năm thay là vừa ,để lâu chạy đảo xe ở tốc độ cao

continental_man nói:
thay lốp mới chạy nhanh êm xe ,khoảng 2 năm thay là vừa ,để lâu chạy đảo xe ở tốc độ cao

Nếu 2 năm mà không chạy tí nào thì sau 2 năm phải thay không bác. VD như thay vỏ mới tinh nhưng nhà SX từ năm 2005 mà bây giờ mới mua về thay thì tính sao bác