Tập Lái
18/5/07
21
0
0
www.otosaigon.com
Chào các bác qua diễn đàn các bác mình rất thích San Fe và quyết định tậu một chiếc nhưng mình ở trong Sài Gòn ngoài HVN 45 Thành Thái ra không còn chỗ nào bán hết mi2nh thích có nhiều lựa chọn mà HVN tại Sài Gòn ít option qúa. Mình rất ngại ra phía Bắc mua xe vì không có thời gian và thủ tục rườm rà quá. Các bác nào có địa chỉ xin vui lòng chỉ giáo

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
RE: Mình muốn mua San Fe tại Sài Gòn

có 1 cái trên Xa lộ HN bác ợ... ngay cạnh chỗ rẽ vào Thảo điền... còn cái to nhất ở Biên hòa... :D:D:D

Tập Lái
18/5/07
21
0
0
www.otosaigon.com

Cám ơn bác bman m coi hết mấy chỗ đó rồi chán lắm huhhuhu thui đành quay lại xem của HVN mà SF của HVN thì chán phèo option thiếu đủ thứ, các bác ui nên quyết tâm của mình bị lung lay mình đang phân vân giữ lắm không biết lấy cái SF hay Camry hay RAV 4 của To đây? Chứ tháng 12 đội nồi cơm điện roai lắm

Hạng C
27/6/07
889
1
18

lúc sáng em đi rửa xe, gặp boy cũng rửa chiếc Santa Fe, số 61N, em hỏi mua ở đâu, chú nì ú ớ, nói là xe nhập đó anh, em hỏi cửa khẩu nào? bi nhiu vậy, boy này im luôn, chắc đây là driver của chủ xe, nên kg biết gì hết.

em có chụp vài tấm, xem nội thất xe, nhưng sau em thấy chẳng có gì đặc biệt cả, chắc là no option rồi (ghế nỉ, dàn lạnh kg tự động, quên kg xem mấy dàn, có túi khí bên phụ, phê nhất là nhìn hàng ghế 3 gập hết xuống sàn), nhưng giàn âm thanh thì nghe vang dội

Hạng D
25/2/05
1.378
14.496
113
سايغون

Em cũng ở SG.Máu em SF này lắm mà chắc phải học theo Bác TRSH là nhập về HN rồi đưa em ấy vào SG.Có Bác nào theo em không?Ở SG thì có ôto Đông Phong ngoài Q.2 mà nhập về giá hơi cao,em nghĩ nhập trực tiếp như Bác KV thì rẻ hơn mà được SLX luôn.

Hạng B2
15/3/07
136
0
16

Hehe, em đang chờ các bác nhập SF về để con SF của em đỡ bớt cô đơn nhất là khi cái bộ xả Euro4 nó hun khói đầy đường làm mọi người cứ chỉ trỏ bảo xe em bị hư lại phải lắc tay giải thích không sao đâu. Khi nào SF chạy nhiều rồi em mới đỡ tủi thân về cái vụ này.

Trích đoạn: tsrh

Hehe, em đang chờ các bác nhập SF về để con SF của em đỡ bớt cô đơn nhất là khi cái bộ xả Euro4 nó hun khói đầy đường làm mọi người cứ chỉ trỏ bảo xe em bị hư lại phải lắc tay giải thích không sao đâu. Khi nào SF chạy nhiều rồi em mới đỡ tủi thân về cái vụ này.

Là sao hả bác??? Khói lên dữ lắm sao????

Hạng B2
29/7/07
310
245
43

Em có tham khảo 2 sales Huyndai,

1 nói nên máy dầu: rẻ, tiết kiệm nhiên liệu, bốc, trùm về máy dầu,
1 nói nên máy xăng: bốc hơn dầu, dầu rung xả khói, xăng vn có tiêu chuẩn, dầu chưa có, chạy lâu máy rung, bảo trì dầu mắc.

Em đứng giữa bó tay [8|]

Hạng B2
15/3/07
136
0
16

Trích đoạn: citizenken

1 nói nên máy xăng: bốc hơn dầu, dầu rung xả khói, xăng vn có tiêu chuẩn, dầu chưa có, chạy lâu máy rung, bảo trì dầu mắc.

Em đứng giữa bó tay [8|]

Tiền đổ xăng cũng ngang với tiền bảo trì máy dầu bác ợ.

Trích đoạn: bomdien

Là sao hả bác??? Khói lên dữ lắm sao????

Khói lên nhiều hay ít phụ thuộc vào đoạn đường đi trong thành phố hay quốc lộ. Thường thì trong thành phố khoảng 300km xả một lần, khói trắng bay cũng tương đối mù mịt.:)

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: citizenken

Em đứng giữa bó tay [8|]
Em cũng đang giống bác đấy. Cái anh STF này máy xăng hay dầu đều có ưu và nhược của nó. Mình phải tự cân đối và tính toán để ra được quyết định thôi. Thực ra cái đáng ngại nhất của máy xăng là vấn đề chi phí cho nhiên liệu.

Em ví dụ cách tính chi phí xăng trong 1 tháng của em, bác thử tham khảo:

- 1 năm em chạy khỏang 1 vạn km ( cái này thực tế kiểm chứng). Vị chi 1 tháng em chạy khỏang 833,33km, làm tròn 850km. Cứ cho là STF xăng ngốn 16l /100km ( hy vọng em giả thiết đúng) và giá xăng 12.500đ thì chi phí xăng 1 tháng là 1,7tr. Sở dĩ em tính theo tháng để dễ quy về lương:D:D

- Còn các chi phí bảo dưỡng thường xuyên như thay dầu, lọc dầu...thì chưa tính.

Từ đó bác có thể xây dựng cách tính cho riêng mình. Cảm thấy chịu đựơc chi phí thì chơi máy xăng thôi. Còn các options thì em nghĩ cũng giống nhau thôi bác ợ. Nếu bác chạy nhiều thì rõ ràng dầu kinh tế hơn xăng rồi.
Em thì xăng dầu đều có thể chơi được, nhưng ngại nhất của máy dầu là quả Phun khói. Đi xe canh cánh chuyện đó thì cũng phải suy nghĩ tí :D:D