Hạng B1
28/6/17
83
94
18
46
Chào các bác,
Em là mem mới. Đang muốn hỏi các bác là nhà máy xử lý nước thải lớn nhất nước này là đặt ở đâu trong khu Thạnh Mỹ Lợi?
Các khu TK21, Hà Đô không gần bờ sông nên chắc không ảnh hưởng đâu hả các bác?
Đã khởi công đến năm 2019 là xong rồi nên nhà em ngoài Bắc cũng có chút lo sợ khi mua đất khu đó

http://m.plo.vn/do-thi/tphcm-khoi-cong-du-an-gom-nuoc-thai-lon-nhat-nuoc-684768.html

Hạng B1
28/6/17
83
94
18
46
Bên chổ này quy hoạch khu dân cư sao làm thêm cái nhà máy này nhỉ

Vâng, toàn khu dân cư cao cấp triệu đô. Nhưng cách nhà máy xử lý nước thải có 4,5 cây. Không biết mùi có bay tứ táng hay không. Quy hoạch ngu bỏ bu bác ạ

• Like
Reactions: thanhvien
Hạng B1
28/6/17
83
94
18
46
4-5km ăn thua gì với mùi hôi và tốc độ gió bác, Bác lên google tìm " Mùi hôi nhà máy XLNT Bình Hưng" thì biết nó đi bao xa ...

Vâng, em ngoài Bắc vào mới có 1 năm hơn. Không rành rọt lắm mấy vấn đề này. Có ông anh đang nhờ tư vấn mua đất khu Đông làm của để dành. Mấy nay thấy khu TML này hot quá. Nhưng chỉ sợ nhà máy này mọc lên sẽ thối lắm. Hoàn thành 2019 thì cũng 1 năm nữa chứ mấy.
Em google cái nhà máy Bình Hưng thấy vấn đề nặng ấy chứ, có phải đùa đâu

https://tinnong.thanhnien.vn/do-thi/hang-ngan-ho-dan-kho-voi-nha-may-xu-ly-nuoc-thai-51544.html

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Vâng, em ngoài Bắc vào mới có 1 năm hơn. Không rành rọt lắm mấy vấn đề này. Có ông anh đang nhờ tư vấn mua đất khu Đông làm của để dành. Mấy nay thấy khu TML này hot quá. Nhưng chỉ sợ nhà máy này mọc lên sẽ thối lắm. Hoàn thành 2019 thì cũng 1 năm nữa chứ mấy.
Em google cái nhà máy Bình Hưng thấy vấn đề nặng ấy chứ, có phải đùa đâu

https://tinnong.thanhnien.vn/do-thi/hang-ngan-ho-dan-kho-voi-nha-may-xu-ly-nuoc-thai-51544.html
Khi cái nhà máy đưa vào hoạt động thì...chưa có mùi gì đâu bác. Chỉ là vài năm sau đó nồng độ mùi càng ngày càng nặng thì nó mới phân tán ra xung quanh theo hướng gió.
Mà tui nghỉ có chung tâm hành chính nằm ngay gần đó thì mấy ngài cán bộ...sẽ được ưu tiên...ngửi trước.
Há há há.....

Hạng B1
28/6/17
83
94
18
46
Khi cái nhà máy đưa vào hoạt động thì...chưa có mùi gì đâu bác. Chỉ là vài năm sau đó nồng độ mùi càng ngày càng nặng thì nó mới phân tán ra xung quanh theo hướng gió.
Mà tui nghỉ có chung tâm hành chính nằm ngay gần đó thì mấy ngài cán bộ...sẽ được ưu tiên...ngửi trước.
Há há há.....

Vâng, ai chứ các bác ở trên quy hoạch, đầu tư thì em rất quan ngại. Đọc bài báo thấy sẽ có xử lý bùn để giảm bớt mùi ở nhà máy này là e thấy không ổn rồi.
Mà để nhà máy đối diện theo hướng gió với UBND Q2 mới hài chứ. Cứ như cánh hoa lài cắm bãi cứt trâu ấy

• Like
Reactions: Giacattiensinh
Hạng B2
15/5/17
225
630
98
43
Vâng, ai chứ các bác ở trên quy hoạch, đầu tư thì em rất quan ngại. Đọc bài báo thấy sẽ có xử lý bùn để giảm bớt mùi ở nhà máy này là e thấy không ổn rồi.
Mà để nhà máy đối diện theo hướng gió với UBND Q2 mới hài chứ. Cứ như cánh hoa lài cắm bãi cứt trâu ấy

Qua Lakeview mua căn view hồ của mình đi anh. 13 tỏi thôi ;)
Đủ xa để 0 ngửi mùi nhà máy xử lý chất thải. Đã vậy còn không cùng địa chỉ. Chứ bỏ nửa triệu Donald Trump mà người ta hỏi phải nhà anh kế bên nhà máy xử lý nước thải lớn nhất Việt Nam không thì cũng mệt

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TruongMinhHung