Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
RE: Nhìn gương thế nào là chuẩn?

@Bác insight" Bác không đọc từ đầu à, Các bác ấy chỉ hết rồi còn gì nửa mà xin tí.

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
61

Còn em lùi xe nhìn cả...4 gương + ngoái đầu gác tay+dỏng 2 tai!

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Trích đoạn: CHEVY2007

Còn em lùi xe nhìn cả...4 gương + ngoái đầu gác tay+dỏng 2 tai!

xe bác là xe gi ma có tới 4 cái gương lận ? hay bac lắp thêm gương canh mũi và canh đit xe ? (loai nay ben Thai thấy nhiều vì bên đó đượng hẹp, chạy ầu và hay kẹt xe)

Hạng B2

Mặc dù có gương giữa, nhưng ở nước ngoài lùi xe mà không quay đầu về sau là cũng trượt luôn, còn ở VN thì....chỉ cần nhìn gương thôi.
Vụ này em thấy khó hiểu: Khi lùi ( dze)_ xe, đã nhìn gương rùi thì còn "quay đầu " làm sao được nữa? Vì nếu làm được như vậy, mỗi người phải có ít nhất .... 2 cái đầu. Một để nhìn gương, một để quay lại đằng sau.
P nào giải thích cho em với!

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: lee

Tôi ửng hộ các quan điểm:
1-Quẹo xe dùng hai gương.
2- Phanh xe cũng cố liếc cái gương hậu.
3- Lùi xe thì quờ tay sang ghế phụ, đường vắng cũng quờ tay sang ghế phụ (trong trường hợp có LL ngồi bên) còn các trường hợp khác thì tùy..

Cái này cũng chỉ đúng khi đang đi thôi nhé. Hôm trước em lên xe, nhìn cả 3 gương, cả tay sang ghế phụ nhìn chẳng thấy vướng gì thế mà lùi một tí lại thấy uỵch :( . Ra sau xem thì hóa ra vào cái ống cứu hỏa thấp tì mới đau em :(

Hạng B1
2/11/07
67
1
8
www.thanhhai.com

Bồn hoa ven đường cũng là một chướng ngại vật khó quan sát được khi vừa lùi vừa áp vào lề nếu chỉ ngoái đầu lại nhìn.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Tốt nhất các bác liếc 3 gương và nhìn thẳng vào màn hình:D. Công nhân vụ quay đầu hẳn ra phía sau ở nước ngoài khi học lái là bắt buộc, nhưng em nhìn gương quen rồi, bảo quay đầu ra sau de ra đầu hem chắc em ói đầy xe quá.hic:D

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Quay đầu là để chắc chắn không có người đang đi gần đến xe mà ta không biết, nhất là em nhỏ và de xe từ chỗ đông người, còn thứ gì thấp quá thì chịu thôi, khi chuẩn bị đi chịu khó di 1 vòng quanh cho an toàn, nhỡ có xẹp lốp còn biết, hoặc có ai khùng khùng chui xuống ngủ quên bên dưới còn hay .

Việc liéc gương trước khi thắng là em chịu thua, em chú ý lái mà thằng trước nó thắng là em làm theo thôi, có bị hun đằng sau thì chịu chứ hun thằng phái trước là lỗi hoàn toàn

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Em thỉnh thoảng nhìn gương giữa thấy xe sau tay lái bên phải các bác ạ