Hạng B2
12/10/07
233
2
0
RE: Nhìn gương thế nào là chuẩn?

Xem lại bài hướng dẫn lùi xe trong forum đi bác. Tốt nhất trước khi lùi thì nhảy xuống xe chạy ra sau nghía 1 cái rồi mới lùi cho an toàn.

Trích đoạn: haiphus

Trích đoạn: lee

Tôi ửng hộ các quan điểm:
1-Quẹo xe dùng hai gương.
2- Phanh xe cũng cố liếc cái gương hậu.
3- Lùi xe thì quờ tay sang ghế phụ, đường vắng cũng quờ tay sang ghế phụ (trong trường hợp có LL ngồi bên) còn các trường hợp khác thì tùy..

Cái này cũng chỉ đúng khi đang đi thôi nhé. Hôm trước em lên xe, nhìn cả 3 gương, cả tay sang ghế phụ nhìn chẳng thấy vướng gì thế mà lùi một tí lại thấy uỵch :( . Ra sau xem thì hóa ra vào cái ống cứu hỏa thấp tì mới đau em :(

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

Em lùi sau toàn phải ngoái cổ vì e nghĩa là e mới lái nên kém phải làm vậy, hóa ra ở đây cũng nhiều Bác cũng lái giống mình. Thực ra thì ai quen thế nào thì làm vậy thôi, chứ ko phải cho oai như cái bác gì gì nói trên đầu đâu nhé. E lùi mà nhìn gương thì thể nào cũng dập đít cho mà xem.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/4/08
34
0
0

Trích đoạn: minhtit

Thi lấy bằng lái xe ở nước ngoài không nhìn gương hậu trong xe trong khi lái là bị cho rớt luôn đấy bác ạ

Ặc ặc, bác Minh cho hỏi tí, bên nước ngoài nó chấm cả mắt mình nhìn đâu khi lái xe nữa hủ bác, thế thì em ứ ra nước ngoài thi nữa đâu. :D

Hạng B2
7/4/08
106
3
0

Gương giữa lúc qụeo cho ta thấy có ông 2b nào ngơ ngơ nhìn lên trời khg!

Hạng B2

theo em tất cả mọi tình huống đều phải cẩn thận nhìn đảo hết tất cả mọi kiếng cho chắc ăn ( vì em là lính mới vào nghề muh ) :D

Hạng C
19/12/06
734
368
63
Ngôi Sao Ba Cánh

trước khi sang lane hay de xe đều phải quay đầu nhìn sang bên hông ( vì đó là điểm blind spot ) , và quay đầu lại de mới dc đậu cái bằng . còn bác nào nói ra dáng thì em bó chíu với bác vì đó là cách de xe chuẩn và an toàn nhất !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/2/08
116
0
16

Đọc từ đầu đến cuối,Bác nào là lính mới rút ra được phương pháp tối ưu,em chết liền !
Tất cả phương pháp chỉ dạy mụch đích là giúp lái xe an toàn.Nên chưa chắc đã áp dụng phù hợp được cho 100% người lái xe.Chỉ là Đại Đa Số thôi.Người cá biệt ma tuân thủ theo cũng Teo.
Nên em nghĩ,cách nào mà bản thân thoải mái và an toàn là OK.
( Chắc gì Vợ thằng hàng xóm đẹp hơn Vợ mình?
...Mà nhìn vẫn thấy ngon.)
Em cũng làm theo Bác nào đấy.DDDzzzỌỌỌttt............!

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
43
Irac

đúng là khi nhìn gương ở giữa thì thấy gần hơn 2 guơng cạnh, chắc là tiêu chuẩn nó thế vì e đi 3 xe đều thấy như thế cả

Tập Lái
6/10/05
25
2
3

Mình lùi cũng nhìn đủ cả, nhìn gương hậu xong lại ngoái lại nhìn cho chắc , vì sợ ước lượng khoảng cách qua gương kém, gương 2 bên để căn cho xe đủ lọt, ngoái lại để chắc là không có chương ngại vật .

Hạng B2
14/4/08
158
6
18
54
Hà Nội

Khi lùi xe E cố gắng nhìn cả 3 Gương. Nhưng nhiều khi cảm giác cũng ko tốt lắm. Quay Đầu lại nhìn qua kính hậu, E thấy cảm giác tốt nhất, các Bác ạ.:D