Thảo Luận Chung Radar detector

Hạng B2
1/7/07
269
11
18
Tình hình là em thấy gần Tết, mấy chú xxx làm ăn chăm chỉ, bắn tốc độ ghê quá. Trên mạng em thấy bà con bên Mỹ hay mua cái radar detector khoảng chừng 40 USD. Em cũng định lăn tăn sắm 1 cái cho đỡ tiền đóng phạt nhưng không biết nó có phát hiện được máy bắn tốc độ của xxx VN không? Hay chỉ phát hiện được sóng radar của mấy thằng cảnh sát đế quốc thôi.
Bác nào đã dùng xin chỉ giáo kinh nghiệm? Hieu quả thế nào? Nên mua cỡ nào là tối ưu nhất? Tổng thiệt hại bao nhiêu?

Xin chỉ giáo cho em sớm sớm cái, để em kịp order gởi người nhà đem về cho kịp đi chơi tết :)

Cảm ơn các bác trước

Hạng F
5/3/05
8.718
72.231
113
đây
chạy đúng tốc độ quy định là cái radar hữu hiệu nhất dùng đc mọi nơi bác ạ

Anh P.: Chân thành khuyên anh "quên" cái vụ này đi....cách nay khoảng 1,5 tháng em với bác haichien 2 xe đi xuyên Việt...mỗi xe 1 cái...toàn hàng xịn phát hiện từ 8 đến 15 loại sóng...chắng ăn thua....toàn báo mấy tia của Bưu điện với Bệnh viện khg....tới lúc xxx "sấy" thì câm như hến....may nhờ có "bùa đỏ" mang theo nên khg sao.

Có 2 ông bạn cầm mấy cái radar detector này để trên bàn rồi lấy súng cúa xxx Tiền Giang và Kiên Giang bắn thẳng vào cũng "câm".

Hạng B2
1/7/07
269
11
18
bomdien nói:
Anh P.: Chân thành khuyên anh "quên" cái vụ này đi....cách nay khoảng 1,5 tháng em với bác haichien 2 xe đi xuyên Việt...mỗi xe 1 cái...toàn hàng xịn phát hiện từ 8 đến 15 loại sóng...chắng ăn thua....toàn báo mấy tia của Bưu điện với Bệnh viện khg....tới lúc xxx "sấy" thì câm như hến....may nhờ có "bùa đỏ" mang theo nên khg sao.

Có 2 ông bạn cầm mấy cái radar detector này để trên bàn rồi lấy súng cúa xxx Tiền Giang và Kiên Giang bắn thẳng vào cũng "câm".

Cảm ơn G đã chỉ bảo, xém chút nữa là em tốn cả trăm USD cho bọn đế quốc để mua 1 cục gạch rồi.
Vậy thì copy cho anh một cái "bùa đỏ" để dành đi xa cái đi, chân thành hậu tạ :D

Hạng B2
26/6/08
143
11
18
Hồ Chí Minh
Em cũng xin bác cho em cái bùa để em yên tâm chứ đi đường trong lòng lúc nào cũng phập phồng lo sợ. Cũng muốn tuân thủ luật giao thông lắm nhưng biển báo thì để phía trong mà xe du lịch lại đi lane ngoài nên hay bị mấy chú xe tải che khuất tầm nhìn nên nhiều khi cũng muốn dữ luật mà đành bất lực khi bị thổi thì mới biết là quá tốc độ. Nói mấy bác giao thông công chánh sơn thẳng quy định giới hạn tốc độ xuống đường như mấy cái mũi tên chỗ giao lộ chỉ hướng thì chắc có lẽ mấy bác đó lại kêu là tốn kém mất thôi. Mà nhiều khi cũng ức thiệt, đường quốc lộ mà xe du lịch chạy có 50 nhiều khi giới hạn 40 hỏi làm sao chạy trời. Không biết mấy ông công chánh nhà mình có đi đường bao giờ không hay khi mấy ông đi thì mấy ông bật đèn lên và phi phà phà nên không biết mấy cái biển đó vô lý không biết.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Mấy cái máy sấy tóc hồi này hiện đại lắm, rada kiểu gì cũng chết như thường, sấy ban đêm cũng rỏ như ban ngày, chỉ có trời mưa là không sấy được - em nghe người ta nói thế - (mà trời mưa thì cũng chẳng chạy nhanh được)

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC
bác mua Laser jammer đi, đáng đồng tiền bát gạo đó.
mấy cái RD không xài được đâu.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.326
113
www.phindeli.com
bomdien nói:

Đồng ý nhất trí với bomdien, xách theo mấy cái máy này chỉ làm mình ... mất cảnh giác. Em vừa đi Đà Lạt về, cả lượt đi lẫn lượt về gặp xxx ít nhất 4 lần, chẳng lần nào con Cobra (hàng do người thân mang từ Mỹ về tặng) nó báo trước cả. Nó chỉ có hú mấy lần khi chạy gần ... trạm thu phí và đường điện cao thế :D:D:D

hoaiphong99 nói:
Mấy cái máy sấy tóc hồi này hiện đại lắm, rada kiểu gì cũng chết như thường, sấy ban đêm cũng rỏ như ban ngày, chỉ có trời mưa là không sấy được - em nghe người ta nói thế - (mà trời mưa thì cũng chẳng chạy nhanh được)

Em "cũng nghe người ta nói thế" nên ăn nguyên quả 87/80 ngay Quảng Bình khi trời mưa....lúc đó em đang khích bác haichien chạy đua với em...do trời mưa thì xxx khg có sấy....dính chấu....lúc này cai bùa đỏ của em phát huy tác dụng....cái bùa này hay lắm...biết uống beer phà phà luôn vậy áh.

Last edited by a moderator: