Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52
Sàn hàng ghế 3 không nâng lên thì cái thanh torsion nó nằm đâu? Em nhớ nếu không nhầm cách đây hơn năm em đo thử từ trần xe xuống sàn khi đã gập ghế hàng 3 xuống trên Livina là 78 cm, Innova 90 cm, PS 85 mm.

Tập Lái
18/2/12
23
6
3
Dĩ nhiên rồi hàng ghế thứ 3 vì In gập lên 2 bên hông, còn Livina gập xuống thành giường nằm mà. Mà các bác ơi có ai nghĩ là mua Livina mà chỉ sử dụng 2 hàng ghế trên thì nói sướng thế nào không nhỉ. Nhu cầu có thế thôi mà.

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52
Sẽ hay hơn nếu các Salers quảng cáo khiêm tốn một tý, nó chỉ là MPV 5 + 2 mà đánh đu với cả những chiếc MPV 8 chỗ rộng rãi! Đem ưu điểm của một chiếc chassis liền so với khuyết điểm của chassis rời. Tuy LVN cũng là một chiếc xe hay, vừa đủ cho một gia đình ở thành thị đông đúc, nhưng cứ như thế, khuyết điểm moi ra cũng không ít, chỉ có bất lợi thêm.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Livina thì cạnh tranh với Carens và Che Orlando được thôi. Or thì em không biết chứ so với carens thì thua toàn diện
So sánh chiều rộng hàng ghế 2,3 Grand Livina với Mitsubishi Pajero Sport AT, Ford everet

Hạng B2
6/5/11
172
149
43
Như đã nói mục đích của thread này, sau khi đo đạc chiều dài hàng ghế 2 ,3 các xe lần trước , mình không đo các chiều kia ,hôm nay mình đo thêm chiều rộng và cao của xe LIVINA ( do xe của mình nên dễ dàng đo ) và post lên đây , các Bác khác đo giúp 2 xe PS và FE và post lên

<span style=""color: #ff0000;"">GLV PS FE</span>
<span style=""color: #0000ff;"">1.Hàng ghế 2 </span>
Dài x rộng x cao (cm) <span style=""color: #0000ff;"">118 </span>x 45x 96 <span style=""color: #0000ff;"">114 </span>x <span style=""color: #ff0000;"">? x?</span> <span style=""color: #0000ff;""> 115 </span>x <span style=""color: #ff0000;"">? x? </span>
<span style=""color: #0000ff;"">2.Hàng ghế 3 </span>
Dài x rộng x cao (cm) 88 x45 x86 87x<span style=""color: #ff0000;"">?x? </span> 88 x<span style=""color: #ff0000;"">?x?</span>
[style="color: #ff0000;"]
[/style]
Ngoài ra chiều cao từ sàn xe đến trần xe GLV như sau :
Hàng ghế 2 : 127cm
Hàng ghế 3 : 108cm

Ghi chú cách đo :
Chiều dài : đo từ mép nệm cửa trái sang mép nệm ở cửa phải
Chiều rộng : đo từ mép ngoài nệm đến lưng tựa của nệm
<span style=""color: #ff0000;"">Chiều cao : Đo theo hướng vuông góc từ giữa mặt nệm ngồi đến trần xe ở vị trí ngồi </span>

@ Bác manhcuong : Nếu đang sử dụng PS thì vui lòng d0o xe của mình và bổ sung vào bảng trên.

@ Bác truong 195 : Nếu đi xe FE thì vui lòng đo và ghi vào bảng trên

Hoặc các Bác nào có PS và FE vui lòng đo xe của mình theo cách đo như trên và điền giúp thông số

<span style=""color: #0000ff;"">Mình nghĩ với thông số đo như trên , có lẽ GLV không nhỏ hơn PS và FE về không gian các hàng ghế .</span>

[style="color: #ff0000;"]
[/style]
manhcuong nói:
Sàn hàng ghế 3 không nâng lên thì cái thanh torsion nó nằm đâu? Em nhớ nếu không nhầm cách đây hơn năm em đo thử từ trần xe xuống sàn khi đã gập ghế hàng 3 xuống trên Livina là 78 cm, Innova 90 cm, PS 85 mm.

Hạng B2
6/5/11
172
149
43
@Bác tonngocnghia : <span style=""color: #ff0000;"">Nghe Bác phán như vậy </span>thì cho mình hỏi trước đây Bác đã sử dụng Grand Livina rồi hay chưa ? Nếu sử dụng rồi thì trong bao lâu ? Nay Bác đang sử dụng Kia Carens à ? có như vậy Bác mới phán như vậy chứ ?
Mình cũng rất mê cầm lái , muốn cầm lái nhiều loại xe để trải nghiệm nhưng không có điều kiện . Nếu được thì offline , tổ chức đi chơi xa ( Phan Thiết chẳng hạn) vài lần để ai cũng có thể cầm lái trải nghiệm các xe khác nhau , <span style=""color: #ff0000;"">từ đó có đánh giá cảm nhận chính xác .</span>

tonngocnghia nói:
Livina thì cạnh tranh với Carens và Che Orlando được thôi. Or thì em không biết chứ so với carens thì thua toàn diện
So sánh chiều rộng hàng ghế 2,3 Grand Livina với Mitsubishi Pajero Sport AT, Ford everet

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
@ Liêm mình đi thực tế và chụp hình luôn, không nói suôn nữa.
Mời bác.
Qua hình chụp và thước đo cụ thể, mọi người sẽ thấy kích thước thật của các xe.
Bác là Fan Nissan thì chắc bác yêu cầu cho Nissan miện tây đo được; cả 2 xe GLV và bán tải luôn.
MÌnh sẽ xin KIA MIT Ford..dù không quen, nhưng có lẽ họ sẽ đồng ý thôi.
Còn bác nào quen Toyota thì xin Toyota Hùng Vương.

Thứ 7 tuần này hay tuần sau tại Q6 nhé.

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52
Ặc ặc... Bác lại đem lợi điểm của MPV để so với SUV! SUV không thiết kế không gian hành khách rộng, mà để dành khoảng đó cho việc khác, mà vẫn giữ được hình dáng khỏe mạnh. Như In và Ft, nhìn ngoài tưởng khoang hành khách Ft rộng hơn In, nhưng sự thật thì ngược lại. Bác nên so sánh với Caren, innova, zinger.... rất mong có bài: không gian khoang hành khách của Livina không nhỏ hơn Zinger của bác!

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
@202ee: em đã từng sử dụng carens và đã từng thử GLV vài lần để đổi xe nhưng k/q là em đổi sang Navara :D

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
Dĩ nhiên, khi mình đi đo thì không chỉ đo GLV mà đo cả
GLV Carren Innova Zinger
Triton Navada Ranger ( Hilux chắc không có ở đại lý..)
Pajero Sport , Everest.
Ngay cả tư thế ngồi cũng quan trọng, ngồi như trên ghế khác, ngồi như trên sàn nhà khác.
Ngay cả kích thước ngoài, cũng tham khảo.
Người đọc sẽ rõ những gì mình cần.

Ví dụ muốn chở người lớn thì họ sẽ xét Zinger, Inn. Nhà chở trẻ em thì chon Carren hay GLV là đủ.

Last edited by a moderator: