kc9
Tập Lái
1/10/09
4
0
1
Em có lắp sub và cửa hàng họ trích dây loa ra mặc dù có 2 lỗ cắm AV,họ bảo trích ở loa ra nghe hay hơn ?? theo các bác thì lắp thế nào là hay nhất ? Chân thành cảm ơn.

Hạng B2
5/1/09
264
339
63
35
Thông thường thì dùng tín hiệu của dây loa để cấp cho AV IN của Ampli Sub hoặc Sub điện cho các đầu "ZIN" theo xe. Hiện nay các đầu CD hay DVD thay thế đều có thêm cổng Sub Out riêng biệt và dễ dàng cho người sử dụng muốn cân chỉnh âm lượng của tiếng Sub. Tuy nhiên có một số thợ không để ý và vẫn " trích" tính hiệu từ loa mặc dù đầu đọc đã có thiết kế ngõ Sub out riêng biệt.

kc9
Tập Lái
1/10/09
4
0
1
Vậy bác cho em hỏi nếu "trích" ở tín hiệu dây loa ra và cắm AV thì chất lượng âm thanh cái nào hơn ?

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38
em nghĩ nếu đã có cổng riêng biệt thì cổng riêng sẽ hay hơn chứ ko người ta làm thêm 1 cổng nữa làm gì

Hạng B2
27/3/07
343
2
18
Nếu HU ko có Sub out thì mới phải lấy tín hiệu từ dây loa, tín hiệu này đã được khuếch đại nên sẽ ko trung thực, amly lại mất công chuyển về flat rồi khuếch đại lại, nếu amly ko có chức năng chuyển thì phải lắp thêm cục Line out converter.

Thế mà đến chú thợ chính ở Minh Khôi hôm lắp HU JVC cho em đấu luôn dây rear speaker vào amly Sub rồi cứ cãi là hi-output chất lượng hơn, làm em mất công bắt tháo hết ra đấu vào Sub-out của HU rồi giải thích cho mấy chú thợ Preamp-output là cái gì:)

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn
thường thì chỉ đấu qua dây loa cánh cửa khi làm cho xe giữ đầu zin theo xe (nguyên bản)ko có av cho sup .còn khi đã lắp đầu mới thì phải theo AV riêng cho Sup vì khi đó mình cũng có thể chỉ to,nhỏ ,cắt tần số ngay tại head unit....chúc Bác thành công....!

kc9
Tập Lái
1/10/09
4
0
1
Trời,thế mà em lắp họ bảo trích ra hay hơn,huhu chắc hôm nào đi lắp lại,mặc dù trước đó em cũng dùng AV ,đầu DVD 2DIN có sẵn AV out mà,chán quá!!

Last edited by a moderator:
kc9
Tập Lái
1/10/09
4
0
1
Của em là subwoofer Blaupunkt THb-200A thì ý kiến của em có chuẩn ko ?

EMMA JUDGE
1/9/08
1.099
3
38
Tp Hồ Chí Minh
m.facebook.com
trong trường hợp bác gắn thêm sup mà trong dvd chỉ có ngõ loa thì bác mới dùng cục chuyển đổi av , còn nếu bác không gắn sup thì khỏi cần bác ạ, có những loại dvd cao cấp đã tích hợp sẵn đầu av đánh súp cho bác , nên ta chỉ việc đấu vào đó là xong.