Hạng D
4/10/15
1.434
2.512
113
37
Tự nhiên cứ tranh luận cái ESP, VSC gì hoài vậy? Còn có bác nói hộp số CVT ko ổn, chạy > 100k km là có vấn đề là có hay ko vậy các bác?

Hạng D
31/5/14
3.485
4.311
113
Em thấy không cần cân bằng điện tử làm gì. Chỉ ai thích xào chẻ vào cua tốc độ cao mà nhát tay mới cần thôi. Chạy bình thường chẳng bao giờ cần

"Chỉ ai thích xào chẻ vào cua tốc độ cao mà nhát tay mới cần thôi" haizz cạn lời, VN mà nhiều người như bác thì Toy vẫn là bá chủ

Hạng D
25/3/16
1.052
1.022
113
Chắc là hết động cơ cũ và hộp số 4 cấp tồn kho rồi. Toy cũng chuẩn bị chuyển sang dùng động cơ SkyActive của Mazda. Nhưng nói gì thì nói, đây cũng là một bước tiến bộ của Toy

Hạng B1
9/4/16
90
40
18
28
Em thấy không cần cân bằng điện tử làm gì. Chỉ ai thích xào chẻ vào cua tốc độ cao mà nhát tay mới cần thôi. Chạy bình thường chẳng bao giờ cần
Phải vô cmt cho bác, bác nói khá đúng cá nhân em thấy nếu ở Việt Nam chạy cao nhất tầm 120 thì em thấy cân bằng điện tử cũng chưa thật sự phát huy tác dụng lắm nên em nghĩ không có cũng chưa sao nhưng nếu cho lên tầm 140 thì cân bằng điện tử nên được đưa vào.

Hạng B2
22/5/14
279
243
43
41
Dạ bác, chạy 80. Bất ngờ có vật cản. Abs để làm gì bác? Cả đống xe đang lưu hành hằng ngày, xe 15 chỗ, 45 chỗ, xe tải... Có xe nào có nổi cái ebd không, nói gì đến BA và VSC. Chẳng lẽ tài xế đó đều không còn cơ hội để nói chuyện với bác sao? Chưa kể chạy cho cố vô không chịu quan sát rồi bất ngờ có vật cản.
nhà em có 2 con thaco mobihome đây, không có vsc chỉ có abs, nhưng tài xế cắt abs rồi vì kêu chạy có abs phanh không ăn ngay được, 120km cả ăn nghỉ, đón trả khách chỉ có 16 tiếng thôi, keke,

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Tự nhiên cứ tranh luận cái ESP, VSC gì hoài vậy? Còn có bác nói hộp số CVT ko ổn, chạy > 100k km là có vấn đề là có hay ko vậy các bác?
Đúng vậy đó bác. CVT không bền bằng hộp số AT, nhưng đều thua MT về độ bền.

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng C
15/6/16
856
1.132
93
40
Động cơ mới thấy đc. Đặt mục tiêu tiết kiệm lên hàng đầu. Cân bằng điện tử k cần thiết với e này. Nhưng mới đây thấy bên vnexpress có bác hỏi vios từ 2014 hay bị lồi lõm bất thường ở mui xe. Bác nào biết về vấn đề này khai sáng cho ae os đc k ạ.

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
Xin lỗi nhưng mà bác nói sai trầm trọng, nó cần khi ở tốc độ cao, cần khi có trường hợp khẩn cấp, cần để giảm thiểu tai nạn xảy ra. Chứ ạ bác nào dám bảo tao chạy tốc độ cao gặp tình huống khẩn thì tao xử lý được 100% đâu ạ - chỉ là may mắn là nhiều thôi.
Còn e thấy thế lày: Ngon từ thịt, ngọt từ xương

• Like
Reactions: liptonsua
Tập Lái
25/6/16
5
11
3
34
Có vật cản thì đạp thắng và đánh lái để tránh. Đó là nhiệm vụ của tài xế và abs. Vsc chỉ phát huy tác dụng khi xào chẻ đánh lái trái phải liên tục, nếu không có vsc sẽ dễ mất lái.
nói ngu mà cứ thích hùng hồn vỗ ngực xưng ngu. tính ra ko nói mà nói nhiều quá nên nói cho biết ngu.

• Like
Reactions: liptonsua
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
nói ngu mà cứ thích hùng hồn vỗ ngực xưng ngu. tính ra ko nói mà nói nhiều quá nên nói cho biết ngu.
Ờ em ngu, thường thì người ngu ko biết mình ngu chỗ nào. Bác khai sáng cbo em nha