Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
19/7/06
115
0
0
RE: vài cảm nhận về Civic 1.8 AT sau 1 tuần

Xe Innova cũng vậy đóng cửa nghe phịch còn hay hơn Civic, nhưng vỏ xe thì như các bác đã biết

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Xe của em vỏ cũng dày lém chứ đâu có mỏng, sedan LD mà nặng hơn 1,4 tấn , vẫn nghe tiếng ồn vọng từ gầm lên ....[8|] (theo sổ đăng kiểm là 1,519 kgs)

Last edited by a moderator:
Hạng B2

Xe chưa có chắn bùn hén? Bác xem mấy cái wave, Future Neo, Dream có cái nào vừa k0 cắt phéng rùi lắp vào xe cho tiện:D:D:D Bác đừng la em nhá...
Cách âm quá bình thường là đằng khác vì xe 1.8 có cách âm khoang máy đâu nhỉ? cả cốp sau nữa?

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Vụ đóng cửa thấy "phịt" một cái chẳng có ý nghĩ gì đâu các bác ạ, không tin cứ thử mở hết cửa kính ra rồi đóng thử xem có phịt được nữa hay ko! Chẳng qua là ko khí trong xe bị nén lại thôi....

Kết luận: xe càng xịn cách âm càng ngon + chất lượng đường xá. các bác cứ chạy mấy cái "đường chờ lún" thì xe nào cũng thấy ồn.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Em cũng đã chạy thử rồi, nhưng là 1.8MT có cảm nhận giống với bác Car 4 U về độ cách âm, tức là không tốt lắm, tiếng dội từ gầm xe lên khá rõ, tương đương với Mazda thôi. Chất liệu nội thất gồm vật liệu táp lô, ốp cửa, tay nắm trong, nút bấm v.v "có vẻ" không bằng Maz3 vì nhựa nhìn dại hơn (chất liệu Maz3 rất khá, nhưng vẫn là chấp nhận được. Đồng hồ rất ấn tượng, 2 tầng cứ như trên máy bay. Tầm nhìn tốt, không có phàn nàn gì.
Máy bốc, tay lái, chân côn, ga, phanh đều nhẹ, sướng (hơn Maz). Có điều vẫn là xe nhỏ, cảm giác không gian chật chội (em đang đi quen Maz6).
Vì không phải xe em nên không có đánh giá về tiêu thụ nhiên liệu. Nhưng mức tiêu thụ có 10l/100km trong thành phố như bác Car nói có vẻ hơi lý tưởng quá, liệu có phải xem xét cẩn thận hơn không?

Tập Lái
9/8/06
11
0
0

Em quen một người làm trong Honda Giai phóng, và được biết Accord sẽ được bán vào khoảng từ tháng 2 hoặc tháng 6 năm 2007, không biết có đúng ko? và liệu giá lúc đó có số như CIVIC này không các bác nhỉ?

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: toshiba

Xe Innova cũng vậy đóng cửa nghe phịch còn hay hơn Civic, nhưng vỏ xe thì như các bác đã biết

Bác thử hạ kính xuống rồi đóng cửa xem tiếng phịch có còn không? một trong những yếu tố góp phần tạo nên tiếng phịch theo em là do độ kín của các zoăng cửa...

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Đổi qua AT chắc chạy sướng tay bác hỉ . Trước kia em cứ ngại CiV khó quan sát phần mũi , nay bác car4u kết luận OK là yên tâm rồi:)

Hạng D

Mà sao bác Car 4 U nói "Điều hòa độ lạnh không sâu nếu so cới Accord cũ 95 cơ quan tôi", civic 8 này đời mới mà máy lạnh dở vậy sao? Lại còn giảm sóc khá cứng, nếu như vậy thì đi cũng ko thoải mái lắm.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Bác thử hạ kính xuống rồi đóng cửa xem tiếng phịch có còn không? một trong những yếu tố góp phần tạo nên tiếng phịch theo em là do độ kín của các zoăng cửa...
.
Bácnói hoàn toàn chính xác. Tiếng phịch nó có khi xe kín hơi chứ ko phải độ dày mỏng của vỏ.

Status
Không mở trả lời sau này.