Status
Không mở trả lời sau này.
LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93
RE: vài cảm nhận về Civic 1.8 AT sau 1 tuần

Em cũng thấy đồng hồ số không đẹp và khó nhìn vì số cứ nhảy liên tục. Em cũng đọc một bài đánh giá Civic, tác giả cho rằng Honda làm đồng hồ tốc độ 2 tầng vì cái táp lô nó rộng quá, không làm gì thì trông "trơ"

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

Bài đánh giá bác kaka post là của Malaysia, chê chất lượng lắp ráp phần nội thất quá kém. Tác giả cũng chê ghế nỉ: màu be, dễ bẩn và giống như cái "khăn tắm"

Tập Lái
14/9/06
11
0
0

Civic đúng là vỏ hơi mỏng thật, em ấn vào sườn xe thấy tôn hơi bập bùng. Không biết có phải do phần vỏ thiết kế hơi lồi ra như Maz6 không.
trời, có thùng xe nào mà bác nhấn vào nó không bập bùng, trừ xe tăng. Bác nói làm cái đầu em cũng bập bùng.
em thấy bên hông xe civic có nẹp inox sát dưới rất đẹp mừ.
tiếng đóng cửa nghe khá chắc, các xe liên doanh khác như Altis, Focus, Madaz3 không được như vậy đâu.

Tập Lái
14/9/06
11
0
0

em thấy cái ĐH chuối
xe người ta làm chung một chỗ cho tiện quan sát
ông cụ honda này lại tách ra.cái trên cái dướ.khác vị trí thôi chứ có cái j đâu mà các bác thích thế
ĐH điẹn tử lại càng không thích.ĐH cơ vẫn là đẹp nhất
em ngồi thấy quan sát DH tốc độ dễ lém mừ, chả phải liếc ngang liếc dọc gì hết, thấy hết trơn lun. Chứ như em Vios thì đi khám mắt liên tục.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam

Trích đoạn: quangoptic

Tôi mới nghe thấy Toyota sắp giảm giá sau khi Ford giảm , không biết bác nào có tin chính xác không ? Định mua chiếc Altis , theo các bác thi giữa Altis , Civic 1.8 AT , Inova nên mua cái nào ? Tôi chưa đi xe và cũng quá ít hiểu biết về xe nên mới nhờ các bác !

Theo ý kiến của tôi nếu bác thật sự phải mua xe bây giờ mà giá như vậy thì CIVIC 1.8AT là lựa chọn tối ưu, tưởng so với xe nào chứ so với ALTIS thì có gì mà phải lăn tăn. ALTIS kiểu dáng cổ, số tay, mà nếu nói về xăng thì cũng không so được với mức độ tiết kiệm của CIVIC. Các bác trong diễn đàn này đều phàn nàn về giá và cách làm thị trường của HONDA chứ không ai chê CIVIC đâu bác ơi.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Innova là hay nhất nếu nhà bác trên 4 người ...còn Civic và Altis thì cùng hạng, tùy bác thích cái nào, xăng cũng như nhau thôi, Altis đã được kiểm chứng tại VN, Civic thì kiểu dáng mới, có thêm số AT...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Theo tôi thì bác nào có tầm tiền Altis hoặc Civic thì cố nín một phát đến gần tết mà lấy xe. Thằng HD mới ra thì giá cao như vậy, sau vài tháng có doanh số thấp thì sẽ phải hạ, rồi sẽ kéo theo các hãng khác. Ford bắt đầu hạ rồi đấy. Tối đoán là dến cuối tháng 11 cuộc chiến về giá sẽ rất sôi động.

Hạng B1
11/9/06
86
2
8

Cám ơn các bác nhiều . Tôi cũng có ý định đợi cuối năm mới mua vì thấy tình hình nhộn nhịp giảm giá rồi . Xem trên Vnexpress thấy chê HD về việc tung ra giá làm giảm hình ảnh HD trong mắt người tiêu dùng , nhưng chắc cũng do sức ép của VAMA . Tôi chỉ lăn tăn ở chỗ hậu mãi của HD và TO thôi , vì TO có vẻ tốt về hậu mãi so với các hãng khác : hệ thống đại lý nhiều , dồ thay thế dễ kiếm , rẻ và nhanh hơn ...

Hạng B2
20/8/06
125
32
28
53

1 phiếu cho Altis chất lượng và thương hiệu đã được khẳng định, mà em nhìn đồng hồ con đấy đẹp hơn Civic nhiều cứ nhảy số liện tục hoa cả mắt!!!

Hạng B1
23/9/05
65
0
0

Tôi thấy các bác nhận xét chê bai Civic trong 4R này có vẻ thiếu khách quan, có lẽ các bác cũng giống tôi vì ghét giá của nó mà quay ra chê bai chất lương này nọ...
Khách quan mà nói tại thời điểm này với giá khoảng 32K thì Civic 1.8 là lựa chọn số 1 trong các xe liên doanh.
Tôi thấy nên để các bác đã mua xe này hoặc những bác đã sử dụng qua đưa nhận xét là khách quan nhất!
Có như vậy mới nâng được chất lương 4R này.

Status
Không mở trả lời sau này.