Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
19/9/06
218
1
0
RE: vài cảm nhận về Civic 1.8 AT sau 1 tuần

Các bác leo lề hết rồi, em phải thổi còi thôi. Đề mục là " vài cảm nhận về CIVIC 1.8AT sau 1 tuần" mà. Cảm nhận của em là: Em lỡ đặt xe đầu tháng 10 lấy nhưng hôm nay đã đựoc thông báo lên lấy xe ngay, chẳng biết tại sao nữa, hay tháng 10 sắp có giảm giá, nhiều khuyến mại nên kêu khách hàng đã đặt xe đến nhận xe, tháng sau khỏi phải giảm giá và tính khuyến mại. Mà nghe các bác tán nhau thế này em chẳng muốn nhận xe và mua xe của hãng nào nữa. Có tý tiền mà nhiều khi cũng thấy khổ các bác nhẩy. Thà không có đỡ phải quan tâm đến xe pháo.

Hạng B2
20/8/06
125
32
28
53

Em nghĩ các phóng viên đã được Honda cho cơm no bò cưỡi rồi! nhưng phải viết vậy để không mất lòng Honda và ko bị người đọc cho lên thớt mà thôi. Vừa đấm vừa xoa: giá không rẻ-thêm sự lụa chọn cho NTD. VAMA đã có hơn chục hãng xe có thêm ông Honda cũng vậy chỉ là thêm một sự lựa chọn, quan trọng là làm sao có tính đột phá về giá mới là điều XH cần. Vài dòng tản mạn để các bác Dân Trí hiểu và có thái độ ủng hộ NTD VN kẻo mấy thằng tư bản nó lấy hết ngoại tệ của dân mình đấy !!!

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Hôm qua có 1 con Civic mới, màu xám, biển 52 Y ....vào cơ quan em, chưa chạy thử , nhưng ngắm rất kỹ ngoại thất, thì thấy cũng ...bình thường, hay tại màu xám không nổi .Kiểu dáng đúng là mới, khỏe khoắn, nhưng không được như báo chí ca ngợi , nói chung là không cần phải đổi sang ...Cì vịt .:D

Hạng B2
13/9/06
140
0
16

Thêm 1 bài về vụ chạy thử ở NT, hình như các báo có thỏa thuận là các bài đăng lần lượt sau một thời gian mới thì phải :mad:

http://www.autonet.com.vn/vn/sauvolang/401/index.aspx

(Trang này hơi rùa, các bác cố gắng chờ đợi nhé)

Hạng B2
10/7/06
302
12
18
Sài Gòn
hyundai-vovankiet.vn

Hôm qua có 1 con Civic mới, màu xám, biển 52 Y ....vào cơ quan em, chưa chạy thử , nhưng ngắm rất kỹ ngoại thất, thì thấy cũng ...bình thường, hay tại màu xám không nổi .Kiểu dáng đúng là mới, khỏe khoắn, nhưng không được như báo chí ca ngợi , nói chung là không cần phải đổi sang ...Cì vịt .
:D:D:Dbiển 52Y:D:D:D em không cần đọc phần cuối cũng biết bác nói gì...:mad:

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Hai hôm nay lại có 2 bài báo ca bài ca HD... Hôm qua là báo Thanh niên, còn hôm nay là báo Doanh nhân cuối tuần... tiếc là ca hơi thô...;)

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

@honda: em lại khoái mua xe có doanh số xẹp lép bác ah, hàng độc, hiếm :D:D (j/k)

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: Hòn đá

...em chỉ thấy étmun.com.vn nói là cho dù Mazda có hiện đại+rẻ cỡ nào thì doanh số bán của nó vẫn xẹp lép...

Só trang edmun.com.vn hả bác? Sao em không tìm thấy nhỉ.

Cả Mazda6 và Mazda3 đều đã đạt lượng tiêu thụ hơn 1 triệu chiếc lần lượt trong khoảng có hơn 3 năm và hơn 2 năm, vậy thì không thể coi là bán chậm được bác ạ, thậm chí phải được xếp vào loại bán rất chạy nữa là khác. Tất nhiên Mazda vẫn là hãng nhỏ, doanh số không bằng các ông kẹ khác vì ít chủng loại xe hơn. Nhưng mà ở đây ta đang nói đến ưu, nhược của từng loại để các bác có lựa chọn đúng đắn nên thông tin nhiều chiều là tốt bác ạ.:)

Tập Lái
18/8/06
29
0
0
50
Ha Noi

em cũng đồng ý với các bác,thật sự không hiểu sao thằng HD lại làm cái đồng hồ tốc độ bằng Digital,riêng khoản này đã mất điểm lắm rồi.Riêng tôi chỉ một chi tiết nhỏ này thôi đã không muốn mua rồi.Chưa kể là tôi đã không thích dáng con CIVIC này ngay từ khi nó mới trình làng,đối với cá nhân tôi,dáng con này nói thẳng là xấu, có thể về công nghệ tôi không dám chắc nhưng kiểu dáng thì thua ALTIS chắc rồi.Xin các bác đi CIVIC lượng thứ.

Hạng B2
19/9/06
218
1
0

em cũng đồng ý với các bác,thật sự không hiểu sao thằng HD lại làm cái đồng hồ tốc độ bằng Digital,riêng khoản này đã mất điểm lắm rồi.Riêng tôi chỉ một chi tiết nhỏ này thôi đã không muốn mua rồi.Chưa kể là tôi đã không thích dáng con CIVIC này ngay từ khi nó mới trình làng,đối với cá nhân tôi,dáng con này nói thẳng là xấu, có thể về công nghệ tôi không dám chắc nhưng kiểu dáng thì thua ALTIS chắc rồi.Xin các bác đi CIVIC lượng thứ.
Chào bác, em công nhận Altis là dòng xe rất kinh tế và đã đựoc kiểm định. Và nếu bác đã lái xe Corolla (Altis nhập) ở nước ngoài thì bác sẽ cảm nhận nó còn tuyệt vời hơn đặc biệt là về nội ngoại thất và độ chắc chắn. Thế nhưng về hình thức thì em thấy Altis nó rất thường nếu không muốn nói là kém. Nó cứ tù tù, cụt cụt, vo vo, vổng vổng, mà cơ bản nhìn mãi quen mắt nên cũng chẳng thấy nó đẹp ở đâu nữa. Em 30 tuổi, vừa rồi định mua xe và em cũng chỉ ngắm mối Altis mới và CIVIC 1.8AT và em cũng đã quyết CIVIC 1.8AT vì thấy nó hợp với em hơn cả. Mặc dù có nhiều người cũng khuyên em tiền đấy (tổng chi phí đến 35k) kiếm em CAMRY 2,4 cũ hay hơn, nhưng không thấy ai khuyên lấy ALtis dù mới cả. Và bây giờ em thấy xe của mình là đẹp nhất hơn cả BMW (vì không đủ tiền để mua). Và bao giờ có tiền đổi xe thì em sẽ lại thấy xe đang đi là xấu và em đang chờ Arcord Việt Nam xem sao đây. Thật tình CIVIC em cũng không thấy nó có chi tiết nào ấn tượng để trầm trồ khen kiểu như nhìn cái mũi cái mắt của BMW thế nhưng vẫn mua - chắc vì Lạ

Em chỉ ghét HONA mỗi cái kiểu làm úp mở (chưa bao giờ em nghĩ giá xe rẻ giật mình). Thà nó nói "Mợ" cái giá bán như thế này thì không bao giờ em ghét nó mà vui vẻ chờ đến để xem và mua, mà bây giờ ghét em vẫn chọn nó thế mới đau (vì nó hợp lý nhất với giá bán và nhu cầu sử dụng). Hy vọng dòng xe sau HVN không làm vậy để khách hàng vui vẻ đến xem và mua.

Em là khách hàng 100%, không phải Sales hãng nào, và mua xe lần đầu tiên và điều em nói trên là suy nghĩ thật. Có gì sai các bác bỏ qua cho em, em là lính mới mà.
Chúc các bác sức khoẻ và chỉ giáo thêm cho em.

Status
Không mở trả lời sau này.