Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44
RE: vài cảm nhận về Civic 1.8 AT sau 1 tuần

theo em thì nói chung xe lắp ráp ở VN thì đều như nhau ở độ ăn bớt

Hạng B2
19/7/06
115
0
0

Bác Hai Phú nói đúng rồi, em thấy cái cửa trước bên phải thì đóng còn nghe phịch kể cả hạ kính, còn các cửa khác toàn nghe tiếng gioăng cau su thôi

Hạng B2
20/8/06
125
32
28
53

Trích đoạn: hapt

Em quen một người làm trong Honda Giai phóng, và được biết Accord sẽ được bán vào khoảng từ tháng 2 hoặc tháng 6 năm 2007, không biết có đúng ko? và liệu giá lúc đó có số như CIVIC này không các bác nhỉ?

Nếu đúng như vậy các bác nên chờ Accord ra đi, còn nếu không hãy chọn Maz hoặc Toy đẳng cấp hơn CIVIC. Quan điểm của em là bỏ qua CIVIC tiến thẳng lên Accord hoặc Acura

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Các bác tham khảo thêm nhiều thông tin thú vị về Civic ở đây:

http://paultan.org/archives/2006/06/21/2006-honda-civic-test-drive-part-3/

Em không hứa có thể dịch hết sang tiếng Việt nhưng sẽ cố gắng dịch những chi tiết đáng chú ý trong loạt bài viết này để cùng đánh giá! Bác nào có "chí khí" thì giúp em 1 tay nhé!

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

"Chất lượng ngoại thất thì tuyệt vời, nhưng chất lượng nội thất là câu chuyện hoàn toàn khác...tôi đã phát hiện cái nắp hộp đựng găng tay quá cứng, khó đóng mở... cái mặt táp-lô bắt đầu cong vên sau 4000 mile sử dụng...tôi cố gắng đưa nó về vị trí cũ nhưng không thể...lỗi này tôi phát hiện ở chiếc 2.0 nhưng vài tháng sau tôi cũng thấy nó xảy ra ở chiếc 1.8.... Tôi chụp hình nó lại dưới đây"

Em xin đổi màu để các bác biết là em lược dịch của người ta, không phải nhận xét của em. Mong các bác thông cảm!

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

"...Brakes were good, but somehow the ABS did not activate. I’m not sure if I was doing it wrong. I was going 70km/h on a straight road and jammed the brakes...."

Tạm dịch:" ...Phanh (thắng) xe hoạt động tốt, nhưng không hiểu sao ABS đã không hoạt động. Tôi không chắc là tôi có ai sót gì không khi tôi đang lái với vận tốc 70km/h trên con đường thẳng và nhấn phanh...

Ngoài 2 nhận xét có vẻ không ổn như trên thì nhận xét chung của tác giả dành cho Civic là tốt cho đến rất tốt!

Ngoài ra tác giả cũng có cảnh báo về lỗi ở hệ thống giảm xóc bên phải phía trước (sao bên trái lại kô bị sao?![8|]) của Civic 2006. Nhưng ông ta không phát hiện những lỗi này ở những chiếc xe ông ta thử nghiệm.

"Vạch lá tìm sâu" thì ắt ra sâu thôi các bác nhỉ! Em hy vọng những nhận xét trên không làm buồn lòng các fan của Civic cũng như làm "chùn" ý chí của các bác định mua Civic!:D Civic cũng có vô số những ưu điểm (em dịch không xuể...:))các bác nhỉ!:D

(Source from: http://paultan.org/archives/2006/03/09/2006-honda-civic-in-depth/)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
11/9/06
86
2
8

Tôi mới nghe thấy Toyota sắp giảm giá sau khi Ford giảm , không biết bác nào có tin chính xác không ? Định mua chiếc Altis , theo các bác thi giữa Altis , Civic 1.8 AT , Inova nên mua cái nào ? Tôi chưa đi xe và cũng quá ít hiểu biết về xe nên mới nhờ các bác !

Hạng B2
19/7/06
115
0
0

Altis bác ơi, có người nói xe đó chỉ nên mua giá với 31k5, xe này em trông vẫn thích hơn Civic

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Civic đúng là vỏ hơi mỏng thật, em ấn vào sườn xe thấy tôn hơi bập bùng. Không biết có phải do phần vỏ thiết kế hơi lồi ra như Maz6 không.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

[8|][8|][8|][8|][8|]em thấy cái ĐH chuối
xe người ta làm chung một chỗ cho tiện quan sát
ông cụ honda này lại tách ra.cái trên cái dướ.khác vị trí thôi chứ có cái j đâu mà các bác thích thế
ĐH điẹn tử lại càng không thích.ĐH cơ vẫn là đẹp nhất

Status
Không mở trả lời sau này.