Tập Lái
4/7/11
17
0
0
Tôi nghe thiên hạ đồn Vidamco sắp chuyển thành GM Việt Nam. Nhà có con Lacetti không biết sao đây :(. Nếu đúng nó chuyển sang GM Việt Nam, liệu nó còn cung cấp phụ tùng, bảo hành ko các bác nhỉ?

Theo các bác còn có gì đáng quan tâm một khi Vidamco chuyển sang GM Việt Nam ko?

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59
accord1980 nói:
Tôi nghe thiên hạ đồn Vidamco sắp chuyển thành GM Việt Nam. Nhà có con Lacetti không biết sao đây :(. Nếu đúng nó chuyển sang GM Việt Nam, liệu nó còn cung cấp phụ tùng, bảo hành ko các bác nhỉ?
Cũng thế thôi bác ơi. "bình mới rượu cũ" mà. Chỉ là tay đổi cái tên!

28/3/11
994
7
38
52
accord1980 nói:

Hạng B2
27/4/09
352
2
0
Nếu vậy thì hay hơn, hi vọng cải tiến được thương hiệu. Dĩ nhiên vẫn bán những dòng xe y như vậy thôi thì bạn lo gì chuyện phụ tùng.

Tập Lái
4/7/11
17
0
0
Ý em là: Với các bác đang có xe Daewoo như em có quan tâm/ lo lắng điều gì không khi Vidamco nó chuyển sang thành GM Việt Nam?

Như em là sẽ đặt câu hỏi: liệu còn phụ tùng cho xe của em không, hay các bác GM Việt Nam liệu có tiếp tục bảo hành cho xe em nữa không... vân vân & vân vân ? Ấy em quan tâm là quan tâm mấy cái ấy

28/3/11
994
7
38
52
accord1980 nói:
Ý em là: Với các bác đang có xe Daewoo như em có quan tâm/ lo lắng điều gì không khi Vidamco nó chuyển sang thành GM Việt Nam?

Như em là sẽ đặt câu hỏi: liệu còn phụ tùng cho xe của em không, hay các bác GM Việt Nam liệu có tiếp tục bảo hành cho xe em nữa không... vân vân & vân vân ? Ấy em quan tâm là quan tâm mấy cái ấy

Tập Lái
4/7/11
17
0
0
Các bác đang có xe Daewoo lo lắng/ quan tâm điều gì để em lập thành 1 list câu hỏi đem đi hỏi hãng luôn ạ?

@ GM Biên Hòa: lúc mua xe em sẽ hỏi các bác, còn cái này là chính sách của hãng, để em hỏi hãng cho tiện.

Hạng B2
12/7/08
418
71
28
Đổi tên công ty chứ đâu có "End of service" đâu bác, Daewoo chỉ là thương hiệu. Khi đổi tên công ty thì người ta cũng chuyển sở hữu luôn tất cả các nhân viên, tài sản, sản phẩm,... của công ty cũ thành sở hữu của công ty mới. Giống như trước đây GM mua lại Daewoo thì vẫn tiếp tục sản xuất, bảo hành và cung cấp phụ tùng các sản phẩm Daewoo.

GM là công ty toàn cầu nên đâu phải chỉ sản xuất xe Daewoo, những xe ở VN hay Hàn Quốc mang thương hiệu Daewoo thì ở các nước khác đều có nhưng mang thương hiệu khác và phụ tùng là 99% giống nhau, ví dụ xe bác là Daewoo Lacetti EX thì ở nước khác gọi là Chevrolet Optra, Holden Viva; Daewoo Gentra là Chevrolet Aveo, Holden Barina...