Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.458
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Kính thưa các bác - mợ, những người anh em đồng đội của tôi!
Ngày 10/07/12 S.O.S nhận được chỉ thị từ lãnh đạo otosaigon.com - "Đã đến lúc thành lập CHI HỘI "S.O.S hỗ trợ giao thông" thuộc otosaigon.com. Nhóm S.O.S cần xây dựng thành Chi hội với Ban Điều Hành với chi hội trưởng, chi hội phó để đoàn kết, hướng dẫn tình nguyện viên S.O.S tích cực hoạt động có hiệu quả trong ngôi nhà chung O.S vì nền Văn hóa ứng xử tiến bộ trong giao thông, vì sự an toàn của cộng đồng"!

Kính thưa các bác mợ!
Nhóm tình nguyện hỗ trợ S.O.S ra đời và ngày càng trưởng thành là nhờ sự chỉ đạo, hướng dẫn, hỗ trợ từ Ban Lãnh Đạo otosaigon.com cùng công lao đóng góp tận tụy của tập thể các thành viên máu lửa và sự ủng hộ của cộng đồng dựa trên tinh thần "tự nguyện hợp tác, chiến hữu thân tình, cùng nhau giúp bạn, chia sẻ buồn vui".

Chúng ta cùng đồng lòng tuyên bố:
Chi hội "S.O.S Hỗ trợ giao thông" trực thuộc otosaigon.com là chi hội tập hợp những O.Sers tình nguyện kết nối vòng tay bè bạn, hỗ trợ giúp đỡ nhau khi tham gia giao thông trên mọi nẻo đường VN theo nguyên tắc "Phi lợi nhuận - Tuân thủ luật pháp ".
Chi hội "S.O.S hỗ trợ giao thông": mưu cầu một nền Văn Hoá Giao Thông tuân thủ luật pháp mà trong đó mỗi người tham gia giao thông là những người bạn đồng hành văn minh cẩn trọng luôn mong muốn có được sự an toàn cho mọi người và cho chính mình.
Chúng ta - những tình nguyện viên S.O.S luôn cố gắng để có thể hỗ trợ O.Ser và bạn đường với tinh thần"Ứng cứu kịp thời - Thiết thực chia sẻ - Hỗ trợ hết mình - Tuân thủ luật pháp"

Với sự ủy nhiệm của otosaigon.com, em xin tuyên bố thành lập Chi hội "S.O.S hỗ trợ giao thông". viết tắt là Chi hội S.O.S
Sau khi lắng nghe ý kiến BĐH O.S và của các bác, mợ hội viên, nghiên cứu kỹ yêu cầu công tác tổ chức, xây dựng và phát triển phong trào S.O.S tình nguyện hỗ trợ giao thông. Nay em có ý kiến như sau:
1. Hôm nay ngày 25 tháng 7 năm 2012, em - Ha Sonata vinh dự tiếp nhận trách nhiệm Chi hội trưởng Chi hội S.O.S Hỗ trợ giao thông- thuộc otosaigon.com
2. Em, member O.S Ha Sonata xin hứa sẽ nỗ lưc đoàn kết tập thể thành viên S.O.S trong mong muốn nối vòng tay lớn xây dựng phong trào của những người tình nguyện hỗ trợ giao thông trong chi hội S.O.S cùng O.S hướng tới tương lai tiến bộ.
3. Với trách nhiệm của Chi hội trưởng,
Căn cứ hướng dẫn và quy định của otosaigon.com và kết quả bỏ phiếu kín ngày 2/08/12 trong BLĐ chi hội S.O.S
1. HieuLe309: 4/7
2. Thanhlan: 2/7
3. Tuan0201: 1/7em phân công xây dựng cơ cấu tổ chức của chi hội S.O.S như sau:
Tổ chức bộ máy Chi hội S.O.S - Hỗ trợ giao thông:
- Chi hội trưởng Ha Sonata: phụ trách chung
- Chi hội phó S.O.S HieuLe 309:phụ trách phát triển hoạt động S.O.S cụm các quận 5,6,10,11, Bình Chánh...và hoạt động dã ngoại
- Chi hội phó: S.O.S thanhlan: phụ trách phát triển hoạt động S.O.S cụm Thủ Đức, Biên Hòa và tỉnh Đồng Nai...
- Chi hội phó : S.O.S tuan0201: phụ trách phát triển hoạt động S.O.S Nha Trang Khánh Hòa và miền Trung, Tây Nguyên...
Các Ủy viên "Ban lãnh đạn" dathuong, New driver, jangnhut, tuan0201. Phân công trách nhiệm như sau:
+ UV Tài chánh S.O.S- dathuong: phụ trách hoạt động thiện nguyện và tài chánh, phụ trách phát triển S.O.S cụm Củ Chi, Hóc Môn, Tây Ninh.
+ UV TDTT S.O.S jangnhut: phụ trách phát triển hoạt động S.O.S cụm các quận 1,3,4,7,8,9... và xây dựng phong trào TDTT
+ Trưởng ấp Gò Tân Bình Phú S.O.S New driver: phụ trách phát triển hoạt động S.O.S cụm Bình Thạnh, Bình Tân, Tân Bình, Gò Vấp, Phú nhuận...

Kính thưa các bác mợ hội viên S.O.S và bằng hữu gần xa!
Phân công công tác trong Ban điều hành chi hội S.O.S đặt lên vai các bác BĐH trách nhiệm trước tập thể hội viên, trước BĐH O.S và cộng đồng vì một nền Văn hóa Giao thông văn minh tiến bộ. Điều này thật là nặng nề trong khi các bác còn bận trăm công nghìn việc. Kính mong các bác được chỉ định chấp hành tiếp nhận nhiệm vụ và mong tập thể hội viên S.O.S cũng như bạn hữu O.Ser ủng hộ trên tinh thần nối vòng tay lớn! Em xin chân thành biết ơn!

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/12/09
508
83
28
Re:Xây dựng chi hội Tình nguyện hỗ trợ S.O.S của O.S!

Em đề cử anh Tư làm CHT Chi hội SOS

Hạng D
2/9/09
2.548
4.942
113
Tp.HCM

Em cũng Vote hai tay bác Tư phải làm Chi hội trưởng. Tất cả các anh em đều là phó thân cận của bác Tư

Hạng D
11/1/11
2.356
2.407
113
Earth

Em xin bình chọn bác Ha Sonata (bác Tư lệnh) làm chi hội trưởng Chi hội S.O.S

Hạng C
14/3/12
889
1
16
11

Giả định của bác linh_allcar đã trở thành hiện thực. Và em cũng bầu bác Ha Sonata làm CHT.

Hạng D
13/10/09
2.220
19
38
HCM

Em đề cử bác Ha Sonata làm tư lệnh chi hội S.O.S cho em làm chân điếu đóm chính ủy nhé

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113

chúc mừng S.O.S
em cũng đề cử bác Tư làm chi hội trưởng.
chi hội phó thì em nghĩ mỗi khu vực ta đề nghị 1 bác/mợ là phó.

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48

Em cũng góp 2 tay cùng AE ẵm bác Tư vào ghế Chi Hội trưởng S.O.S thoai.