O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam
RE: XE BỊ RÙNG RÙNG KHI BẮT ĐẦU CHUYỂN BÁNH

Hôm qua chạy qua bến xe Lương yên tìm mãi thấy khá nhiều GARA ở khu vực đó nhưng không thấy cái tên nào là Nguyễn Khoái cả, đành phải quay về TOYOTA Thăng Long, (lần trước làm ở TOYOTA Giải phóng không xong rồi) bác phụ trách sửa chữa trực tiếp kiểm tra đi thử xong có đưa ra tạm thời kết luận nhau sau:

1- có thể do béc phun bị bẩn nên ở chế độ tua thấp phun thiếu xăng, nên tháo ra vệ sinh.
2- Có thể do ECU đưa về chế độ tiết kiệm xăng nên hơi bị thiếu khi chạy tua thấp, cái này không can thiệp được.
3- Có thể do việc canh bàn ép và lá côn chưa chuẩn nên hơi bị giật (cái này tôi không tán thành vì đã thay mới và tháo ra 2 lần kiểm tra lại và vẫn thế :mad:)

Vậy có nên vệ sinh béc phun không các bác ơi ?

Hạng B2
1/11/05
468
10
18
57
SG

vệ sinh béc phun đơn giản thôi, làm khoảng 1 tiếng là xong, có thể do béc bị dơ đóng cặn nên nó phun không thành tia nhỏ li ti được, thường thì mấy bệnh như vậy thợ sẽ kiểm tra xăng lửa, nếu lửa không vấn đề gì thì vệ sinh béc phun và thay lọc xăng

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Ga ra ngưòi ta là Gara Năm Tám, bác đi tìm gara nguyễn Khoái thì lấy đâu ra

đừng vệ sinh kim phun vội bác Nhớ ơi.....Dùng chai dung dịch gì đó đổ vào bình xăng luôn cho nó tự vệ sinh kim phun
Nói như bác thì thợ để làm gì ?

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Bác Hoà Thượng nói đúng đó bác ơi, nếu béc xe chưa quá bẩn tới mức xe chạy không nổi hay bỏ máy thì không cần tháo béc khi vệ sinh đâu. ;)

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Theo tôi thì không nên dùng dung dịch đổ vào bình xăng, vì như vậy dễ làm bẩn toàn bộ hệ thống nhiên liệu. Đặc biệt là làm bẩn lọc.

Nếu xe đi lầu rồi (từ năm 2003) thì có thể làm sạch bec phun, nhưng bây giờ nó không cần tháo ra béc ra đâu. Nó có máy chỉ tháo đầu tiếp nhiên liệu cho bec phun và cắm máy vào đó thôi.

Trích đoạn: thich4banh

đừng vệ sinh kim phun vội bác Nhớ ơi.....Dùng chai dung dịch gì đó đổ vào bình xăng luôn cho nó tự vệ sinh kim phun.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: bizviet

Theo tôi thì không nên dùng dung dịch đổ vào bình xăng, vì như vậy dễ làm bẩn toàn bộ hệ thống nhiên liệu. Đặc biệt là làm bẩn lọc.

Nếu xe đi lầu rồi (từ năm 2003) thì có thể làm sạch bec phun, nhưng bây giờ nó không cần tháo ra béc ra đâu. Nó có máy chỉ tháo đầu tiếp nhiên liệu cho bec phun và cắm máy vào đó thôi.

Trích đoạn: thich4banh

đừng vệ sinh kim phun vội bác Nhớ ơi.....Dùng chai dung dịch gì đó đổ vào bình xăng luôn cho nó tự vệ sinh kim phun.
Em nghĩ dựa vào số km lăn bánh thì tốt hơn chứ bác? nhiều xe mua năm 2003 chỉ chạy có 20 000km thì sao?

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Cha mẹ ơi sắp chết đến nơi rồi Bác sĩ mới mò đến. Dạo này lo chuẩn bị GARA nên chểnh mảng quá bệnh nhân chết lia lịa. xe tôi chạy 36.000 km rồi, 28 tháng nên có cần tháo kim phun ra hay cứ choi lọ thuốc đặc trị táo bón đây ? [8|]
Tháo ra có phức tạp không và cần lưu ý gì trước khi làm không ? [8|]

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Bác sĩ đã nói là nên dùng cái Fuel Injector cleaner mà, sao bác không thử đi coi sao, có mất gì nhiều đâu:D:D

Em không tin như bác Biz nói là cái đó lại làm dơ xăng và lọc đâu mà bác lo, vì nếu thế thì ...Tây nó đã không xài...hehe sao nghe giống câu " Đồng hồ Tây có sai bao giờ" thế nhỉ[8D][8D]

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Trích đoạn: STINGER

Nói như bác thì thợ để làm gì ?

Theo em, các loại thợ người ta dùng trong việc sửa chữa, phục hồi khi máy móc, thiết bị có hư hỏng...:D:DBản thân em cũng là 1 chú thợ...

Máy móc chưa hư, mà chỉ bị dơ, chưa chắc cần tới thợ:D:D....Kêu họ, có khi không được việc, có khi họ buộc phải vẽ thêm ...cái gì đó cho nó cao siêu, cũng có khi họ nhỡ tay làm hư hỏng thêm....Khi đó nạn nhân chỉ còn biết đấm ngực kêu trời[:eek:][:eek:]