O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam
RE: XE BỊ RÙNG RÙNG KHI BẮT ĐẦU CHUYỂN BÁNH

Cái chai Fuel Injector cleaner mua ở đâu, giá sao các bác ơi. Mai tôi chạy ra chợ chơi thử 1 chai xem sao. Cầu trời cho em nó được bách bệnh tiêu tan :D

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Hà lội thì em không bít, nhưng SG thì mấy chỗ bán đồ chơi xe đều có nên em đồ rằng chắc phải bán được nên nó mới nhiều hàng thế chứ[8D][8D] giá cả sao em cũng ứ biết, vì xe em nó chưa có ...rùng rùng ...hêhê là em xúi bác làm chuột bạch mờ:D:D:D

Hạng B2
1/11/05
468
10
18
57
SG

hôm trước chứng kiến thợ súc béc phun cho con vợ 2, ban đầu tưởng là khó khăn lắm phải mở tung máy lên, nhưng khi làm thì rất đơn giản chú thợ chỉ mở vài con ốc sau đó tòan dùng tay mở từng cái béc phun, thật ra cái béc phun là cái bơm cao áp phun tia xăng nhưng không phun trực tiếp vào buồng đốt mà nó phun vào họng súp bắp hút, 2 đầu có phốt cao su làm kín, sau khi thợ lấy ra họ rửa sơ bằng xăng, sau đó rửa bằng sóng siêu âm, cuối cùng mới súc bằng dung dịch súc béc nguyên chất, một thợ bơm dung dịch súc béc vào đầu hút đồng thời thợ khác cắm dây điện bình 12v cho bơm họat động và đẩy tòan bộ cáu bẩn ra ngòai, khi làm như vậy có cái nào yếu hay hỏng là biết liền. thường thì thợ sẽ mở luôn 2 cái ron cao su để rửa chắc chắn sẽ làm hỏng 2 cái ron này, nếu tiết kiệm thì đừng cho thợ tháo để như vậy rửa luôn cũng được, bằng không thì thay luôn 2 cái mới cho một béc. sau khi rửa ráy sạch sẽ thì lắp lại như cũ trong 15phút, tôi thấy rửa như vậy chắc hơn là dùng dung dịch pha vào xăng và biết luôn cái nào yếu và thay luôn. bác dùng dung dịch súc béc pha vào xăng cũng được nhưng cũng không chắc nó hết hay không nếu bác xác định đúng cái béc bị bẩn.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Đã có bênh rồi nên cứ vái tứ phương thôi, đẽo cày giữa đường vậy :D Cám ơn lòng nhiệt tình của các bác

Lão nhớ ra chỗ Lomo túm cổ tạt tai nó một trận là lòi ra chai Fuel Injector Cleaner ngay thôi. Trong SG bán có 45k/chai (chừng 200 - 300ml gì đó) dùng pha với 80 lít xăng. Hiệu Johnson gì đó, do cty ĐOÀN HẢI phân phối. Bác sỹ OS khuyên rằng nếu cứ 2 vạn km chơi 1 chai thì không bao giờ phải tháo injector ra rửa....kiểu như đánh răng đều đặn sau khi ăn thì không bị sâu răng ấy. Roger that man??? :D

Hay là em mua một thùng 24 chai gửi DHL ra biếu bác ??? :D

Hạng B2
6/5/04
188
2
18
Ha Noi

Ô thế bác chưa tìm được Gara à. Tên Gara là Năm Tám ở số 69 đường Nguyễn Khoái (trong đê sông hồng) số điện thoại của ông chủ tên là Tám, tel 0913321664 or 0986969694. Ông này chuyên về hộp đen và điện ôtô, bác cứ thử xem, ưng thì làm. Xe em trước cũng mang đi vọc nhiều nơi lắm sau về chỗ này mới đỡ bệnh.

Hạng B2
17/7/06
251
2
18
TP.HCM

Bác nho_vo có thễ kiễm tra bạc đạn đầu trục láp(truóc và sau) xem giúp em nhé...!!! hehe....chúc bác zui....:D:D:D em biết có zậy thui....:D:D:D

tbc
Tập Lái
1/11/06
2
0
1

Bác nho_vo chịu khó chút xíu: Bác kiểm tra cao su chân máy+ cao su đỡ truc láp luôn nhe' [8D][8D][8D] Nếu không xong thì ... làm máy luôn đi:D:D:D

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Đến TOYOTA Thăng Long đề nghị họ vệ sinh vời phun, OK họ đưa xe vào mang ra 1 chai xịt (giống như chất RP7) dễ bay hơi mùi hắc bên ngoài có đề chất tẩy rửa chế hoà khí và có hình 1 cái cụm chế hoà khí màu xanh nhạt sau đó tháo cụm lọc gió, bướm ga ra vệ sinh, tháo jack bơm xăng trong thùng xăng. xịt hết nguyên cái bình xịt đó vào 1 cái máy nén và đấu dây máy nén vào đường cấp xăng cho bộ hoà khí, khởi động xe dùng cái máy nén bơm số khí đã hoà chất tẩy rửa đó vào máy và chạy luôn, cái chất đó thay thế xăng luôn. để máy chạy cầm chừng khoảng 7 phút sau đó tăng ga đều đến khoảng 10 phút thì hết nhiên liệu tắt máy lắp lại như cũ và tính tiền hết 300k. Chạy thử thấy ... vẫn hơi bị rùng rùng y nguyên. Như thế là tiếp tục nghi sang lĩnh vực điện [8|]
Hay là liên quan đến mấy cái chụp đầu BUGI hoặc dây cao áp đầu BUGI đây ?

Hạng B2
1/11/05
468
10
18
57
SG

thế bác không cho kiểm tra từng cái béc phun à? lỡ 1 trong số đấy bị yếu và phun không đủ mạnh thì sao? bác để nó phun vào trong máy thì làm sao mà thấy được?

Last edited by a moderator: