Thảo Luận Chung xe buýt lổi hay 2b lỗi?

Hạng C
20/3/08
860
4
18
Chiều nay em có công việc đi qua đoạn đường Bà Hom,em chạy sau một chiếc xe bus,chạy bên phải em là môt bác 2B,xe bus tấp vào trạm trả khách,2B vượt trái em và chiếc bus để rẽ phải vào con hẻm gần đó,nhưng đồng thời lúc đó bác tài xe bus bật xinhan trái đễ tiếp tục hành trính,nhưng lúc đó mắt bác tài xe bus lại đang hướng vào kiếng chiếu hậu phải xem khách xuống xe hay chưa (vì khách xuống xe là người tàn tật).Cho nên bác ấy không thấy có xe 2b trước mặt,thế là 2B chui vào gầm xe bus,còn bác đi 2B thì có võ công cao nên phản ứng cực nhanh,nhảy ra khỏi xe.Hai bên cự cãi ai cũng cho mình đúng,bác 2B cho là mình bị tông vào phía sau,còn bác tài bus thì cho rằng mình đã bật xinhan trái mà 2B cúp đầu xe nên 2B lỗi.Các bác nói bên nào có lỗi?em nhìn mà không biết bên nào đúng.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/9/08
4.594
47.001
113
Em xin khẳng định là xe 2b lỗi hoàn tòan vì: 2b đã lấn trái, trái phép. Khi tai nạn xảy ra CAGT sẽ căn cứ trên hiện trường bằng cách kéo thước đo, trong tình huống này xe 2b đã nằm vào lane xe 4b và tất nhiên là đã vi phạm.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
hoadat nói:
Em xin khẳng định là xe 2b lỗi hoàn tòan vì: 2b đã lấn trái, trái phép. Khi tai nạn xảy ra CAGT sẽ căn cứ trên hiện trường bằng cách kéo thước đo, trong tình huống này xe 2b đã nằm vào lane xe 4b và tất nhiên là đã vi phạm.

Hình như đường Bà hom nhỏ xíu hà, ko có lane dành riêng cho 4B. Khi xe buýt đậu ....thì 2B phải vượt bên trái là đúng rồi, nếu 2B bỏ xi nhan rẻ phải mà xe buýt tông từ phía sau..thì rõ ràng tài xế xe buýt ko quan sát khi tăng tốc.

Hạng D
3/9/08
4.594
47.001
113
Cũng tuỳ vào góc đụng nữa bác ạ. Nếu 2b nằm hẳng phía giữa tim đường thì gay cho 2b rồi, anh đâu được phép chạy ra giữa tim đường thế, cái này là bị ông xe buýt ép cho chết đây.

Hạng B2
2/8/07
460
8
18
nếu đường bà hom ko có vạch fân xe máy xe oto thì xe máy đi chính giữa cũng chả sao bác ạ. tại đường ko có chia lane thì tuỳ theo lượng xe lưu thông mà điều tiết thôi.

mà sao em thấy xe buýt đã xinhan ra ngoài thì fải quan sát bên trái. tại sao fải ngoáy dòm bên fải cho ng tàn tật xuống? nếu ng tàn tật xuống thì đâu thể nào lăn bánh di chuyển để va quẹt đc.

cái này xe buýt lỗi. thứ nhất húc đít xe 2 bánh. thứ 2 là chuyển hướng ko quan sát và chuyển hướng đột ngột. do xe buýt đã xi nhan fải tắp vào lề thì xe máy có quyền vượt bên trái xe buýt vì vậy ko thể nào nói xe máy lỗi đc( đang tính đường ko có lằn chia lane xe oto với xe máy)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Với một số thông tin của bác 12 V thì cũng khó. Nhưng riêng em thì phải xác định cụ thể hơn hiện trường cũng như thông tin của người trung thực chứng kiến. Trong bối cảnh GT hổn độn thì thực khó lòng xác định ai đúng hay sai.

Hạng C
20/3/08
860
4
18
những thông tin mà em đưa ra hoàn toàn chính xác,vì em là người chứng kiến tứ đầu đến cuối,xe máy không nằm giữa tim đường,mà nằm dưới gầm xe bus bên tài không thễ nào lấy ra được ,và xe bus thì chưa di chuyễn ra giữa tim đường,