Hạng B2
17/4/18
325
291
63
34
Nhập Thái y như bên Thái, nhập Mỹ y như bên Mỹ là tốt hơn lắp ráp tại VN
Ko đâu bác, bên Thái nhưng dây chuyền lắp cho thị trường Việt Nam thì vẫn thụt chỗ này thiếu chỗ kia thôi, được cái chất lượng hoàn thiện sẽ đảm bảo hơn thôi. Hàng nhập Mỹ chắc ngon hơn vì chúng nó đâu có lắp cho thị trường VN

• Like
Reactions: cdang
Hạng D
15/11/13
3.921
4.795
113
Ko đâu bác, bên Thái nhưng dây chuyền lắp cho thị trường Việt Nam thì vẫn thụt chỗ này thiếu chỗ kia thôi, được cái chất lượng hoàn thiện sẽ đảm bảo hơn thôi. Hàng nhập Mỹ chắc ngon hơn vì chúng nó đâu có lắp cho thị trường VN
Chắc chưa?
Thế xe Explorer bỏ mẫu ở Mỹ 8 kiếp đem về VN số vin 2020 2021 là lắp ráp Mỹ Tho hả?

Hạng B2
5/3/17
287
716
93
39
Toàn mấy ông ở Việt Nam cả đời, chưa bao giờ sống và lái xe ở nước ngoài mà cứ bảo hàng Nhập tốt hơn hàng Việt Nam.

Trong khi người Việt ở nước ngoài ủng hộ nhiệt thành hàng VN xuất khẩu qua thì chính các ông ở trong nước lại có cái nhìn phiến diện về hàng SX trong nước.

Việt Nam ko lắp ráp xe sang, chỉ ráp xe bình dân, chất lượng tương đương các ông ạ!

• Like
Reactions: Tuanpercuss
Hạng D
25/10/07
1.366
6.760
113
Nhập Ấn em cũng chắc chắn là ngon hơn trong Nước.
Chính mình trải nghiệm luôn.

Tập Lái
31/10/21
1
1
3
22
Hải Phòng
trong tất cả các hãng xe lắp ráp trong nước bây giờ chắc được anh hyundai thành công với vinfast là lắp ráp ổn nhất. Cc cứ lên thử con santafe new hay lux sa xem k chê dc điểm nào. Trước tôi cũng đã từng trải nghiễm đi santafe 2014 nhập hàn và bây giờ đang sử dụng san 2018 TC Motor lắp ráp thì thấy khá ổn cách âm và thân vỏ tương đối chắc chắn không khác biệt nhiều so với xe nhập.

• Like
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
11/8/21
3.203
3.263
113
20
Em k rành. Chỉ thấy hàng thái nó hơn hẳn hàng VN. Từ xe máy tới oto
Toàn mấy ông ở Việt Nam cả đời, chưa bao giờ sống và lái xe ở nước ngoài mà cứ bảo hàng Nhập tốt hơn hàng Việt Nam.

Trong khi người Việt ở nước ngoài ủng hộ nhiệt thành hàng VN xuất khẩu qua thì chính các ông ở trong nước lại có cái nhìn phiến diện về hàng SX trong nước.

Việt Nam ko lắp ráp xe sang, chỉ ráp xe bình dân, chất lượng tương đương các ông ạ!
Từ đời 2015 đến nay. Bác cho xem các loại xe 4b nào ở Mẽo mà không túi khí, cho em mở mắt xí. Xe dầu nào ở xứ Vịt đạt khí thải Ơ Gô 6, cho em hít khói nó mí. Thanks.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
30/3/14
334
776
93
Mềnh tưởng chỉ cod Xèn Cỏ mới có mưa dơi mái tôn...hè
Cái này mình nói sự thật công tâm , nhưng lái thích hơn camry bản vn 2009 ( mình chay 3 năm ). Camry vn lên cao tốc chạy 80 mình đổi lane thì thấy khung xe vặn xoắn rõ hơn mazda 6 , volang mazda 6 mình cũng cảm thấy thật lái hơn camry .

• Wow
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
11/8/21
3.203
3.263
113
20
Cái này mình nói sự thật công tâm , nhưng lái thích hơn camry bản vn 2009 ( mình chay 3 năm ). Camry vn lên cao tốc chạy 80 mình đổi lane thì thấy khung xe vặn xoắn rõ hơn mazda 6 , volang mazda 6 mình cũng cảm thấy thật lái hơn camry .
Ghê vậy bác, 80 mà vậy, chắc 120 không bít sao.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B1
5/5/04
65
1.169
83
Saigon
7

Anh có đi ở nước ngoài học và sống chưa mà nói ghê vậy, xe ráp ở VN thì chất lượng như thế nào ai cũng biết; dân có tiền họ đâu có ngu mà lựa sản phẩm không có quy chuẩn or quy chuẩn cho có; còn giữa hàng nhập và hàng ráp thì nếu giá trị tương đương chẳng ai khùng mà chọn hàng ráp; còn hàng VN xuất khẩu thì nó có quy chuẩn và an toàn rõ ràng thì nó là câu chuyện khác. Anh so sánh hơi bị tào lao mía lao rồi.