Hạng F
29/10/16
12.074
24.871
113
Pháp
Toàn mấy ông ở Việt Nam cả đời, chưa bao giờ sống và lái xe ở nước ngoài mà cứ bảo hàng Nhập tốt hơn hàng Việt Nam.

Trong khi người Việt ở nước ngoài ủng hộ nhiệt thành hàng VN xuất khẩu qua thì chính các ông ở trong nước lại có cái nhìn phiến diện về hàng SX trong nước.

Việt Nam ko lắp ráp xe sang, chỉ ráp xe bình dân, chất lượng tương đương các ông ạ!
Vậy bác viết như thế trong đây chắc có em, và có rất nhiều thành viên OS chưa từng đi nước ngoài ?

Nói về kỹ thuật thì chắc chắn đúng. Các xe VN xuất khẩu thì hình như bác lộn đề tài, có bài viết về chủ đề VF sắp sửa đem qua EU/Bắc Mỹ .

Xe bình dân ở VN có tiêu chuẩn nào, thí dụ về khí thải, an toàn, thì bình dân ở VN khác bình dân nước ngoài thế nào. Chưa nói đến những hãng Như Mer ráp ở VN , có lẽ là hạng bình dân chăng?

Em không chống đối hàng VN, cũng như em cứ mua nước mắm phú quốc 35° chứ đâu mua của Thái .....Tôm khô em chuộng hàng VN hơn, phở gói cũng thế.

Bác đang dẩn dắt dư luận là hàng vn chung chung, chứ không nói là hàng nào. Đây mới chính là phiến diện . Rất hân hạnh khi bạn chia sẽ

7

Anh có đi ở nước ngoài học và sống chưa mà nói ghê vậy, xe ráp ở VN thì chất lượng như thế nào ai cũng biết; dân có tiền họ đâu có ngu mà lựa sản phẩm không có quy chuẩn or quy chuẩn cho có; còn giữa hàng nhập và hàng ráp thì nếu giá trị tương đương chẳng ai khùng mà chọn hàng ráp; còn hàng VN xuất khẩu thì nó có quy chuẩn và an toàn rõ ràng thì nó là câu chuyện khác. Anh so sánh hơi bị tào lao mía lao rồi.

Em tiếp theo bài trên, Xe thì em chắc không lựa xe VF rồi, ngay cả ở xứ sở làm xe mà em còn chê, em tạm thời đi xe Đức thôi.
Còn như thí dụ trên nước mắm là em mua của VN, channel thì em mua của Pháp, Đồ điện nội thất như tủ lạnh, máy giặt thì của Đức (hay EU). Tôm khô, khô mực thì mỗi lần về VN em mua cả chục ký ...

Do đó bác đó muốn đánh đồng để dẩn dắt dư luận, đúng sai lẩn lộn, Nên đọc và phân tích kỹ thì tìm ra ngay thôi các bác à. Like cho bác

Ghê vậy bác, 80 mà vậy, chắc 120 không bít sao.

Với vận tốt tối thiểu 80 trên cao tốc .... đúng với quy định rồi mà bác. Sai đâu mà sai :):):)
Mọi người đừng thần tượng xe nhập quá. Mình có bạn làm ở nhà máy lắp ráp lẫn đại lý xe nên mình biết. Riêng xe sang nói về sai số lắp ráp xe nhập chưa chắc ăn xe VN. Xe nhập chưa chắc đã có lỗi đâu. Đã từng có những chiếc xe nhập bị lỗi về lắp ráp mà không khắc phục được luôn nhưng những cái này nhỏ nhặt không ảnh hưởng đến an toàn và vận hành. Do giá xe ở VN quá mắc nên chúng ta đặt quá nhiều kỳ vọng vào chiếc xe, riêng mình thì không có xe riêng nhưng thấy rằng xe cũng là 1 sản phẩm do con người tạo ra thôi nên lỗi là đều tất yếu sẽ có và quan trọng là ở hậu mãi nữa. Nếu 2 chiếc xe nhập và lắp ráp bằng giá mình sẽ suy nghĩ và hơi thiên về xe nhập nhưng nếu xe lắp ráp rẻ mình sẽ mua xe ráp

Vậy bạn đang so sánh về "tiền" chứ không phải là chất lượng , độ bền, kỹ thuật, với bài của bạn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/9/17
295
381
63
35
nhập thái nhập đài ( k tính nhật hàn âu mỹ ) còn tạm chứ indo thì sắt dày hơn dc 1 dem

Hạng B2
5/9/17
295
381
63
35
7

Anh có đi ở nước ngoài học và sống chưa mà nói ghê vậy, xe ráp ở VN thì chất lượng như thế nào ai cũng biết; dân có tiền họ đâu có ngu mà lựa sản phẩm không có quy chuẩn or quy chuẩn cho có; còn giữa hàng nhập và hàng ráp thì nếu giá trị tương đương chẳng ai khùng mà chọn hàng ráp; còn hàng VN xuất khẩu thì nó có quy chuẩn và an toàn rõ ràng thì nó là câu chuyện khác. Anh so sánh hơi bị tào lao mía lao rồi.
dm mấy cha quan lý não để đâu mà vẫn cấp giấy cho con xe năm 2021 k abs + túi khí luu thông trên đường dc thì bão sao dân nó k sính ngoại

Hạng B1
5/5/04
65
1.169
83
Saigon
dm mấy cha quan lý não để đâu mà vẫn cấp giấy cho con xe năm 2021 k abs + túi khí luu thông trên đường dc thì bão sao dân nó k sính ngoại

Hồi xưa mình chơi xe con cóc, đến hạn đăng kiểm mà chưa kịp đi bảo dưỡng bảo trì nên liều đem đi đăng kiểm luôn, dặn trước người ĐK đừng để tắt ga thì khó đề. Mấy ổng làm sao tắt mịa nó máy thế là đẩy bộ xe ra ngoài dán tem luôn. Phải nhờ bên gara đem xe về sửa. Mấy ông đứng đứng chờ lấy xe cười há mồm luôn :)

Hạng D
11/8/21
3.203
3.263
113
20
Hồi xưa mình chơi xe con cóc, đến hạn đăng kiểm mà chưa kịp đi bảo dưỡng bảo trì nên liều đem đi đăng kiểm luôn, dặn trước người ĐK đừng để tắt ga thì khó đề. Mấy ổng làm sao tắt mịa nó máy thế là đẩy bộ xe ra ngoài dán tem luôn. Phải nhờ bên gara đem xe về sửa. Mấy ông đứng đứng chờ lấy xe cười há mồm luôn :)
Hàng Vịt Nôm chất lượng cao là thế à...khà khà

Hạng F
29/10/16
12.074
24.871
113
Pháp
Mọi người đừng thần tượng xe nhập quá. Mình có bạn làm ở nhà máy lắp ráp lẫn đại lý xe nên mình biết. Riêng xe sang nói về sai số lắp ráp xe nhập chưa chắc ăn xe VN. Xe nhập chưa chắc đã có lỗi đâu. Đã từng có những chiếc xe nhập bị lỗi về lắp ráp mà không khắc phục được luôn nhưng những cái này nhỏ nhặt không ảnh hưởng đến an toàn và vận hành. Do giá xe ở VN quá mắc nên chúng ta đặt quá nhiều kỳ vọng vào chiếc xe, riêng mình thì không có xe riêng nhưng thấy rằng xe cũng là 1 sản phẩm do con người tạo ra thôi nên lỗi là đều tất yếu sẽ có và quan trọng là ở hậu mãi nữa. Nếu 2 chiếc xe nhập và lắp ráp bằng giá mình sẽ suy nghĩ và hơi thiên về xe nhập nhưng nếu xe lắp ráp rẻ mình sẽ mua xe ráp
Nói chung theo bác thì VN cái gì cũng nhất thiên hạ ... vậy cho nó gọn lẹ . Toy như Mer, Mer như VW, VW như Porsche .. và tất cả như nhau ... Thân !

Nhưng rất tiếc là em đang ở xứ sản xuất xe cả trên 100 năm, nhưng cuối cùng em lại chọn xe Đức ... Lạ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
12/9/19
89
33
28
39
Dân thì gian nên ko tin sản phẩm mình làm ra tốt bền :p

Hạng B2
29/5/15
167
161
43
49
Bên các Quốc gia khác, do Chính phủ không thu Thuế của người Dân và Doanh nghiệp, nên xe hơi sản xuất tại các Quốc gia đó có chất lượng cao do các Hãng xe hơi dùng Chất xám để đưa Công nghệ vào.
Quốc gia nào mà chính phủ ko thu thuế thế? Âm phủ à?