Hạng B2
27/2/07
253
7
18
RE: Canh vị trí đầu xe phía phải thế nào các bác

Trích đoạn: honam

các bác hỏi canh xe đằng trước rồi bây h cho em hỏi vụ đỗ xe như sau;
+ Tình huống hay gặp là đỗ xe ở trên phố: Ghép xe vào giữa phía trước là 1 xe, phía sau 1 xe, xe mình phải lùi vào giữa vậy kỹ năng này ta xử lý như thế nào cho chuẩn. em học chưa thấy nói vụ này mà chỉ học mỗi bài vào chuồng.
- Các bác cho tý kinh nghiệm về vụ này với.

Dễ ẹt mà bác:
1. Dừng xe song song với xe phía trước, cách nó khoảng 1m, hai cản sau ngang nhau
2. Đánh hết lái phải và lùi cho tới khi xe tạo thành một góc 45 độ với hè đường
3. Lùi thẳng cho tới khi cản sau gần chạm vỉa ba toa
4. Đánh hết lái trái và lùi thật chậm, chú ý đầu xe và cản sau xe trước, đít xe và cản trước xe sau để đừng tông vào
5. Trả thẳng lái khi đã vào chỗ
Các bước trên áp dụng cho khoảng trống mà bác định vào > hoặc = 1,5 chiều dài xe. Nếu nhỏ hơn thì có thể phải nhích tới nhích lui chút ít. Nếu mới tập tốt nhất bác hổng nên vào khi nó <1,5.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

thank bác ợ em sẽ tập theo kiểu bác dậy em

Hạng B1
3/5/07
64
0
0

Trước đây em chạy con Accord thì thấy nắp capo. Lần đầu tiên em vào ngồi civic là phát hiện ngay. Thế mà mấy ông sale ở Honda cứ cãi là phải thấy chứ. Đến lúc ra xem thử thì cho đầu kịch trần cũng chịu. Nhiều xe còn rướn người lên trc để nhìn chứ civic thì thôi an phận mà canh chừng thôi. Lúc căn có vật cản ở độ cao nhìn thấy dc thì dễ chứ loại cột bê tông cao khoảng 30cm vừa đủ giết cản trước thì làm sao các bác nhỉ?

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

+ Tình huống hay gặp là đỗ xe ở trên phố: Ghép xe vào giữa phía trước là 1 xe, phía sau 1 xe, xe mình phải lùi vào giữa vậy kỹ năng này ta xử lý như thế nào cho chuẩn. em học chưa thấy nói vụ này mà chỉ học mỗi bài vào chuồng.

Bác vào mấy trang games có trò parkcar đấy, tập chán trong đấy là bác lượn ngon lành. Em ít lái xe nhưng suốt ngày lượn NFS MW, ra đường cũng chỉ ngán mấy bác giỏi hơn thôi.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: NguoiTlem

Bác vào mấy trang games có trò parkcar đấy, tập chán trong đấy là bác lượn ngon lành. Em ít lái xe nhưng suốt ngày lượn NFS MW, ra đường cũng chỉ ngán mấy bác giỏi hơn thôi.
Bác cho em cái tên trang wep nào nó có trò này mới, vụ games này e ít chơi nên ko thạo.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Ghép dọc xe, phải lùi xe từ từ đến khi bánh sau bên phải ngang cản sau xe trước: Đánh hết lái sang phải, như thế sẽ không vướng đuôi và sẽ chẳng cọ đầu do bánh sau bên phụ là tâm quay của xe. Có lý thuyết hướng dẫn và cả hình gì minh họa đây bác.
[link]http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=82724[/link]

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

Trích đoạn: NguoiTlem

Bác cho em cái tên trang wep nào nó có trò này mới, vụ games này e ít chơi nên ko thạo.

Đây này bác:
http://www.freeaddictinggames.com/game/arcade-games/park%20my%20car.html

http://global.agame.com/en/agames/8/0/000416.html

hoặc bác cứ sớt tên đại loại như games Park My Car
em nhớ là nó còn có cả trò 1, 2 và 3 nữa cơ, mỗi trò thường có 5 bài

có bài vào ra bãi xe, chạy - cua trên đường, cua ở khu có nước, có tuyết... nhưng là trò choi thôi, bác chết nhiều lần thì khắc tìm ra cách đi

Hạng B2
27/2/07
253
7
18

Trích đoạn: safety

Trước đây em chạy con Accord thì thấy nắp capo. Lần đầu tiên em vào ngồi civic là phát hiện ngay. Thế mà mấy ông sale ở Honda cứ cãi là phải thấy chứ. Đến lúc ra xem thử thì cho đầu kịch trần cũng chịu. Nhiều xe còn rướn người lên trc để nhìn chứ civic thì thôi an phận mà canh chừng thôi. Lúc căn có vật cản ở độ cao nhìn thấy dc thì dễ chứ loại cột bê tông cao khoảng 30cm vừa đủ giết cản trước thì làm sao các bác nhỉ?

Hì Hì bác nói chí phải. Ở bãi xe của em có một bác Civic vừa tông vào cái cột BT cao khoảng 30cm dùng để ngăn không cho xe tải đi vào. Tan tành cả một góc cản trước và đui mất 1 bên đèn sương mù. Tuy nhiên, em nghĩ chủ yéu là do bất cẩn chứ không phải do Civic không dòm được mũi xe. Khi đi xe thì phải quan sát rộng phía trước để xác định các vật cản trước khi đi vào phải không ạ?

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: vonga
Hì Hì bác nói chí phải. Ở bãi xe của em có một bác Civic vừa tông vào cái cột BT cao khoảng 30cm dùng để ngăn không cho xe tải đi vào. Tan tành cả một góc cản trước và đui mất 1 bên đèn sương mù. Tuy nhiên, em nghĩ chủ yéu là do bất cẩn chứ không phải do Civic không dòm được mũi xe. Khi đi xe thì phải quan sát rộng phía trước để xác định các vật cản trước khi đi vào phải không ạ?
Nửa chừng xuân như dzị mới thành dzấn đề :D
Chắc phải gắn Radar hồng ngoại wá...

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

Trích đoạn: vonga

[Hì Hì bác nói chí phải. Ở bãi xe của em có một bác Civic vừa tông vào cái cột BT cao khoảng 30cm dùng để ngăn không cho xe tải đi vào. Tan tành cả một góc cản trước và đui mất 1 bên đèn sương mù. Tuy nhiên, em nghĩ chủ yéu là do bất cẩn chứ không phải do Civic không dòm được mũi xe. Khi đi xe thì phải quan sát rộng phía trước để xác định các vật cản trước khi đi vào phải không ạ?

Em cũng nhất trí với bác, chạy quốc lộ vào lúc đông xe cũng phải nhìn xa ra, nhìn xuyên cả xe trước đấy chứ, để mà đoán xe ngược, chứ không nhoi đầu ra nó táng cho cái thì chết, con La già của em mà phanh thì bố thằng Tây cũng chẳng đuổi kịp... vì nó có dừng đâu mà :D