Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
phương án tối ưu là pmh tự nguyện nhín chút lợi nhuận để share tiền sdđ 2009 với ngưòi mua, giá 2009 tăng gấp đôi 2008.

các phương án khiếu nại này nọ sẽ chẳng đến đâu, vì chả bác nào dám quyết trái luật, ví dụ như áp dụng giá vào thời điểm ký hđ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
nslinh nói:
các phương án khiếu nại này nọ sẽ chẳng đến đâu, vì chả bác nào dám quyết trái luật, ví dụ như áp dụng giá vào thời điểm ký hđ.

UBND đã quyết vụ đóng tiền vào thời điểm ký hđồng rồi mà bác. Chỉ thiệt cho mấy bác mua khu cũ nhưng lại vừa mới mua năm 2008-2009 (tức là vào thời điểm ký hđồng).

Sau này tại PMH sẽ có sự phân hóa về giá giữa các căn có sổ hồng và không có sổ. Chênh nhau 100tr cũng được mà 500 triệu cũng được.

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
koonjang nói:
nslinh nói:

UBND đã quyết vụ đóng tiền vào thời điểm ký hđồng rồi mà bác. Chỉ thiệt cho mấy bác mua khu cũ nhưng lại vừa mới mua năm 2008-2009 (tức là vào thời điểm ký hđồng).

Sau này tại PMH sẽ có sự phân hóa về giá giữa các căn có sổ hồng và không có sổ. Chênh nhau 100tr cũng được mà 500 triệu cũng được.

kết luận chứ chưa quyết đâu bác, vì vụ này nguy cơ là trái luật. Tin mới nhất là UB đang yêu cầu Sở TC xem xét rồi đề xuất lại.

http://www.tienphong.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=174703&ChannelID=2

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
vankhanhktpn nói:
Sonokal nói:
Càng gở càng rối tung, vu việc rồi sẽ xin ý kiến chỉ đạo của Thủ Tướng thôi .

Nêú làm vậy thì chẳng giống ma nào cả? XH sống làm việc theo pháp luật hay theo thủ tướng?

sống và làm việc theo chỉ đạo ạ ! :D

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
Hôm qua 24/10 có 1 đợt ký giấy công chứng tiếp để làm giấy chủ quyền, kỳ này tinh thần phản kháng đã lên cao hơn kỳ 10/10 (là kỳ của em) nên rất nhiều bà con éo thèm ký, có bác húng lên còn quẹt cả mực vào trong đó. Trong khi kỳ của em 10/10 thì hầu hết là ký, huhuhu. Tinh thần là tuần sau, 31/10, bà con sẽ tíêp tục chiến đấu cho ra lẽ "Ai là người đòng tiền", trong đó nhiều bác đã ký sẽ lên đòi hủy chữ ký của mình. Em các bác phân vân quá, có nên hưởng ứng phong trào cách mạng đang dân cao hay chấp nhận là dân đen vì mấy căn của em toàn trong "hẻm" sâu heo hút, có đóng cũng ít hơn các bác "mặt tiền" xấp xỉ 50% . Năm nay đúng là năm hạn của PMH. Cũng 1 phần là do luật VN như cái XXX

Thông tin thêm: http://dantri.com.vn/c76/...-dat-o-phu-my-hung.htm

Status
Không mở trả lời sau này.